Salama jama pia karibuni nafasi ya notisi ya audio tarehe 14 mpaka 23 mwezi wa 8 mwaka 2025, zilikulaviwa na plural media vikulu vipanganyike katika vyombo vya habari ya lelo ndivi. Serikali idaiwa kutwala radio ya Msimba da Praia. Serikali ilebela msamaha kwa masoezi ya kiongozi mmojawapo wa chama Frelimo na Mpula. Wizara ya wanu watendele viti ya gombola inti ya msambiki wanao wanu upokera sawatindile vita mpodi kusikiliza habarizi kwa kutumila ukurasa wa Telegram na WhatsApp na msozambwina vinajibu ukurasa wa notisia aud mufacebook ili mzidi kupata habarizi mulugha ya mupenda umwe kati ya Kizungu, Kisena, Kishangana, Kimakua, Kimwani na Kiyao. Kamati itiwa Forcon yankudai kuwa kamba serikali ya provinsia ya Cabo Delgado Yankutwala hatua ya kwamba wapokela radio ya msimba ha pri nkati ya ngazi we katika chombo chile chikitajiwa na chombo cha habari chiitiwa DW. Wanu wa forcon ueleza wa kamba sirikali yankukenekeza ilavyo radio ili wapate kupewa wanu wa ICS, kamati mojwepo ishughulikira radio za inti ya msambiki kwa kudai huwa kamba iyo ukuja kutumila sana sana sana. Hatua kamba hii, ya nkati ya kwamba kamba serikali ya pakaya nopo ila vya hatua ya kwamba f aipokelele hatua ya, ya, ya, ya kuandala radio ile idanguke, idanguke ndandu ya vita na visivyo ndikino kimojiweo chona kamba chika kinyume cha sheria, vautendeka baada ya kwamba watwala hatua ya kutula vyombo vya vya vya sambi vya radio vipya na wakitenda vinuvyu ilipo serikali ya distritu ya Magumia vola serikali itwala hatua ya kuwa kulavya pia vyombo vyohusika para kujengiwa radio ile, kwa udangi kuwa kamba si wanu waforcon watondoliwe para kutekeleza maendeleo musimba da praya, wanu waforcon wankudangi kuwa kamba kuja kufikisa makono mwa sharia ya nti ya Msambiki wakikishari serikali ya provinsia ya kablgadu kutokana kuwa kamba radio nyingi za makaya ziliungile na wanu wa forcon zankupata za mitihani ya kusususiwa katika kazi zao. Governador <tiple> wa provinsia ya Nampula Eduardo Abdullah Jumane ipitile koka nkati ya nyumba yekala arsbishop wa Nampula don inasi usauri kwa kuwa kamba koka kulebela msamaha mwa zina la kosesa hadabu katika kazi zile za dini forasambi vikolota takuwa kamba iwapo nam ni kwamba kiongozi ile alidai pakulu niye kusaka kupungula mazara na usowezi kamba yeo governador wa Nampula Eduardo Abdullah Koka mbele ya kiongozi ile wa gereja akimwambia, kama masowezi yale ahusika na na chama Frelimo utendeke miezi mitatu unia kutekeleza mipango yao ya kikazi nyeleti mwenjani keleza akamba halindira kuwa kamba mkutano kamba yu kuja nao hatua ngema ya kwamba kuja pungura hali ya kuiwiwa vima ini. Kupata habari za provinsi ya Cabo Delgado mkitumira ukurasa wa notisi ya audio, ulaviwa na Plural Media na zikitungiwa na Shipala Pala Sidiniguwa pamoja na vyombo vya Telegram na WhatsApp namusikosi budi moja vinajibu kurasa ya notisi mu Facebook ili muzidi kupata habarizi kwa kila mara mulugha ya kizungu, kisena, kishangane, kimakuwa, kimwani na kiao. Resumo informativo produzido pela Plural Media e disseminado pela plataforma Chipalapala.