Karibuni wasikilizaji, nafasi nyingine ya notisi ya audio ya smana ya tarehe 15 mpaka 22 mwezi wa 11 mwaka wa 2024, zilaviwa na Plural Media. Makulu apanganyiki katika sumana India mbereza zihusiana na nyusi ziengezeka kwa wingi mkati ya utawala wake. Mosambiki ikatala hatua ya kuwalangiwa matokeo au chaguzi kwa upesi sana. Majeshi watila kambi yao mkojo ndandu ya kukosa chakulya Zidini kusikiliza ukurasa wa Telegram na WhatsApp ngati ya habari kamba izi na msikose kudaminya vinajibu ukurasa wa notisi ya audio mu Facebook ili mzidi kupata habarizi ngati ya lugha maalumu kamba Kizungu, Kisena, Kishangana, Kimakuwa, Kimwani na Kiao. Ziengezeka kwa wingi sana mpereza zaandikiwe na zihusiana na familia ya raisi alikutawala sambipa Filipe Jacinto Nyusi. Kwa mujibu ya habari za hisabiwe zionekana kuwa kamba wakiwa nao mpereza kumi na nne mwaka 2019 mpaka sambipa mwezi wa kenda mwaka 2024, zionekana kamba mpereza zao ziongezeka zifika kiwango cha 29. Habari hizi zitangaziwa na sipi zileza zikamba muka wa raisi wa inti ya msambiki zaura Nyusi. Pamoja na wanawe mkulu Jacinto Ferran Philippe Nyusi wanao empreza nyingi sana zaandikiwe kwa mazina ao mkati ya nafasi ya kiwango cha pili cha utawala wa Philippe Nyusi. Daiwa kuwa kamba ziwapo empreza nyingine tena nyingi za wenye fola azaandikiwe na mazina ao, kutokana kuwa kamba iwapo nafasi mwindi ya Msambiki ya kuandika empereza bila kuonesa zina lako kama vyawejiwise wanu wasipi makundi maalum ali nkati ya kipinga chitiwa Commonwealth chikilongoziwa na Uingereza wanao nafasi ya kwamba wakuja kusaidia Mosambiki kutumira njira zaidi na rahisi za kwamba kwa suku haba akuja kulaulila matokeo a uchaguzi, ili wapate kupunda tofauti zili kuoneka suku mbili natu za kuwa kamba ukitendiwa uchaguzi matokeo alimba kulawa. Habari hizi zitangaziwa mkati ya chombo cha habari chitiwa STV. Baada ya kwamba wamoji kiongozi wa mida akimiliki kamati ya uchaguzi mwinti ya Msambiki Brazao Mazula. Mazula kejuisa kamba mpangou wakuhesabiwa matokeo auchaguzi uchaguzi paiwa kamba akitumika kifundi mkati ya suku mbili tu, emanatu na ngakijianikana nani anshindi, ashindiwe. Ya nshindi emanani ashindiweambi mahesabu atendiwa kwa kufuata taratibu za siasa ili ipatikane nafasi ya kuiwilana. Mazula akiengezera kamba ya kisiasa, ili nao uwezo wa kwamba wasababisha matokeo a uchaguzi afurate sheria kama vya Isaka. majeshi wakiwepo mkojo distriti ya Makumia provinsi ya Cabo Delgado wasa kambi yao wakidai kuwa kamba hawalikupewa chakula cha kutosha na kisa novya apo munu ali kuwakolela cheo chao, kwa mujibu wa habari zitangaziwe na karta ya Msambiki, wakitajiwa wanu maalumu wapakani na majeshi. Majeshi wengi siyo wafika pa vila ya Magumia Jumatatu na Jumane ipitine, wengine wakakwasa bunduki kukambi yao na kisa wakasa kazi. Munu mojwepo pa vila ya Magumia kileza kamba majeshi watira kwa madani ya kuwa kamba Washambuliwa na mashababi mkati ya kambi yao. Hizi ndio habari <muchas> za notisi yao di Usmanai zilaviwa na Plural Media zikitongiwa na Shipalapala. Jini kwa pamoja na ukurasa wa Telegram na WhatsApp msikose kudambu yanovyo vinajibu ukurasa wa notisi yao di Facebook ili mzidi kupata habari kwa lugha maalum kamba Kizungu, Kisena, Kishangana, Kimakua, Kimwani na Kiao.