Salama jamaa, pia karibuni nafasi ya notisi audio ya tarehe 8 mpaka 15 mwezi wa 11 mwaka 2024 zilaviwa na Plural Media makulu apanganyiki katika simana india. Mpereza ya Florindu idaiwa kuwatuisa wenziwe kwa kinagosu mkati ya kulavya mali ya pansi Shisano, au na kamba iwepo serikali nyipya ya kuwakusanya wanu wengi. Prezidenti wa Botswana kalivula cheo baada ya kushindiwa mkati ya Kitandola Zidini kuwa pamoja kati ya vyombo vya Telegrama na WhatsApp na msikose kudambu ya vinajibu ukurasa wa notisi au dimo Facebook ili mzidi kupata habarizi mulugha imwajibuni kamba Kizungu, Kisena, Kishanga na Kimaku, kwa Kimwani na Kiyao. Empresa ilavya mali ya pansi itiwa Floming imuhusu Florindo nyosi mwana wa prezidenti wa inti ya Msambiki, Philipe Nyusi yankudaiwa kuwa kamba Wenzio, wanagosu wa impreza Golden Harvest Mini wapatile nafasi ya kwamba wanao ruhusa wakivunja jaopo mahusiano ya kinagosu ya wate tendile para kulavya mahali ya pansi, kwa mujibu wa habari zitangaziwe na chombo cha habari Integrity. Pia vitendiwa na mwana wa presidenti ili azidi kupata mamlaka mengi ngati ya impreza Fleming iko nao msada wa komandante mkulu wa kazi a mapolisia ya muprovinsi ya Manika Homeru Zandamela ndatwalile atuwai tarehe ishirini na nne mwezi wa kumi upitile, ala vile atua ya kuwa kamba mapolisia wake waingilile ngati ya empresa Golden bila rusa isaka kuwa yonse ya kisharia. Wakati noo muno mmojawepo wa floming katola nafasi ya kuingira pale iye na wanu wengine pia na empresa yake ya seguransa, wakatola mamlaka tribunali ya Manika itula tarehe nane mwezi wa kumi na moja para i tula tare nane mwezi wa kumi na moja para kuwasikiliza wanu pia wahusika katika empresa empresa ya Florindu Nyusi, Florin na empresa nyingine Golden Harvest Mining. Kiongozi mstahafu raisi aasire cheo juwakishi sano kangudaidi kuwa kamba munu asaka kutondoliwa akipewa haki ya kulongoza Inti ya Msambiki baada ya uchaguzi huu uli nkati ya ngazi za juru kunanganiziwa, nani ya usika, lazima atende serikali ambaye iwa kusanya wanu wengi wa kulawa vyama mbalimbali. Kwa mujibu wa chombo cha habari chitu wa Media Fax, shisano kala vino maoni ya kuwa kamba serikali isaka kuja hiyo lazima iwe iwenao mpango wa kwamba ukuja kutimiza vinu viwaziwe na vyama vya upinzani katika nafasi ya kusakula kutondoliwa ngati ya video moja, itongiwe ya katika vyombo vya habari. Chisano kayajiwisa akamba kuwa mpinzani au kuwa muumani katika kazi ya siasa siyo kuwa kamba uwepo kwa adui, isipokuwa aondi mambo ya siasa. Ile keleza kamba akwelewa kuwa kamba lelo vizi wapo tofauti nyingi za wenye zili kusababisha kuwepo mandamano novyosivyo. Kalebela kuwa kamba lazima wanu wasikilize wawena utulivu mpaka yakulaviwa matokeo ya mwisho. Tarehe moja mwezi wa kumi na moja presidenti wa inti ya Botswana Makogwetsi Mazizi katwala hatua ya kuasa cheo cha uraisi wa inti ile baada ya kuwa kamba katimiwa kati ya uchaguzi utendeke siku zipitile nyuma. Mkati ya mkutano na vyombo vya habari, Makogwetsi Mazizi kejuisa akamba iye vimwajibu alavyopongezi sana kwa munu mwingine atawale kwa kutundoliwa na ruhusa ya wananchi na kisa kama vywatangaze waandishi wa habari wa RFI. Mazizi kandigadi la kiongozi wa upinzani Duma Boko akimwambira kuwa kamba kwa nshindi wa uchaguzi, kamba eu nomi ni kubali hadhara ya kupewa cheo. Duma Boko wa miaka hamsini na minne ya itendiwa ituliwa kama ikuja kutendeka ngati ya suku saziliza baidi hivi, ndi kino kimwejewepu vyolota kuwa kamba ndinia moja ya kwamba endi ivyaitumika demokrasia Botswana, inti mojiwepo linao mahali ya pansi, ikiwepo diamante. Botswana ndi inti ya pili katika kuravia na kuwa nao diamanti nyingi muulimu ngumu, ikifuatana na inti ya Rusia. Chama tawala chikitumika kule Botswana chikimiliki mamlaka kiasi cha zaidi miaka hamsini, fulano vyosivyo chishindiwa, chikilaviwa pacheo nao wakubali na aziwelepo tofauti zisaka kuwa zonse Izindi habari za notisia ya audio zilaviwa na Plural Media zikitungiwa na Shipalapala, zidini kuwa pamoja na vyombo vya Telegram, WhatsApp na msikose kudambunya vinajibu ukurasa wa notisia ya audio mu Facebook, ili muzidi kupata habari kila sumana mulugha ya musaka kamba Kisena, Kishangana, Kimakua, Kizungu, Kimwani na Kiyao.