kiongozi wa chama Renamo husufu Mamadi ya kuja kuonekana tena mbele ya wanu kutokana yakuwa kamba ka kuonekana kwa na afya ngema baada ya tofauti ya ukomu na afya ya patire akifika kulaziwa hospitali mojiwepo Africa dsul. Wanu wamwingilila Yusufu Mamadi watumilanga usowezi wakuwa watu wa kamba iye ko kainti za panja kwa kutafiti mambo akazi fola aholote kiukweli kinani cho kile kutenda kule Alhamisi ipitile kwa kutumia chombo chake cha ukurasa wa habari ya mitandao ya kijamii Twitter. Usufu Mamadi akieleza akamba Alhamisi ipitile kwa kutumia ukurasa wake wa interneti munjira ya Twitter. Usufu Mamadi katangaza foto akieleza akamba dalili pia za kutosha za kuwa kamba ka inti za panja na akitenda mikutano na wanu wake wansaidianga upelelezi wa chombo cha habari chitiwa Savana. Chileza chikamba foto zatangaze isipokuwa za Usufu Mamadi, sizo za sambi isipokuwa za mwaka elfu mbili na kumi na kenda pa, patire ukurasa wa kupakania na wenziwe vyama vingi vya upinzani mu provinsi ya Nyambani awali kutenda kazi zao za kulebela votu kama vyaisaka sharia kutokana ya kuwa kamba awana vyombo vyakulitangazira wakipakania na chombo cha habari chitiwa DW weleza wakamba kinu kamba ichi kutokana na kulimba kulaviwa nzuruku wa kutendela na munazile mkati ya kamati shughuli kila uchaguzi mwinti ya Msambiki. Ndandu ya kinu kamba ichi ewa wangutumila vyombo vya kazi yaba, vikiwemo vibakire makijana para kukanikeza kulorota ngati ya kulebela votu ili wapate kutondoliwa, nivyo sivyo para na mwakavi wapeleka inti za panja ili wapate vikauziwe wajua watekeleze mpango huu. Chama Frelimo, kwa upande mwingine, ndi chama kimojiwepo chionekana kuwa na nafasi nyingi ya kutumila vyombo vya kulitangaza katika namna za kusakula votu mwinti ya Msambiki. Fumfule lufi la kutisha zaidi lionekana ndandu ya kazi zili kutendeka kukulavi wa mina muatize provincia ya Tete, ndikinu kimojiwepo chili kusababisha kwalibika mazingira mkati ya bairunane distritu ile ya katikati ya nti ya Msambiki. Ufalume ueleza kamba wangu peleleza ili wapate kuelewa kinani chili kupita ni visivyo impreza ihusika na kinu chile chitiwa vulkan chikatala kuwa kamba wangu tenda para kuhasiri maisha ya wananchi, isipokuwa walitahidi kuwa kamba wasakula namna ya kupunda tofauti. Kamba hii mwananchi etiwa Rita Jacinto akisoela mbele ya shauti ya Amerika, kieleza kamba kila suku wangulia funfu. Ei, keleza kamba, ndi kinuki mjwepo chiri kusababisha mvua kutoa kuwepo tofauti ya maji akunya kwa kawaida. Mwikazi mwingine Florinda Marcus keleza kamba kanguishi na tofauti za kupumzika kwa japutu sana kutokana na kila suku kankulia funfu. Lila wakamba losi lili kuingila manyumba yao kwa kila suku. Ricardo Rogerio, nenovi mwikazi wa matizi, kelezano vya kamba fumfu libaya lilikulawa nkati ya empreza ile kwa kusimbiwa mahali ya pansi zangu kusababisha novyo kuwa kamba kila upande kuoneka kwa kuinu kala ili kukenekeza kujisa tofauti ya kuona kwa mfano awa kidiri kuona kinu chiwa nkati ya metro kumi ndandu ya kuwa kamba lukijela fumfu lingi kuzidi zaidi wakati wa subuhi zindi ya bari za notisi ya audio zilavyo na plural media zikitongiwa na shipalapala zinakuwa pamoja na ukurasa wa Telegram na WhatsApp, na msikose kwenda mwenye ukurasa wa notisi audio kwa Facebook vinajibu ili msidi kupata habari kwa kila somana mulugha ya Kimwani, Kiao, Kisena, Kishanga na Kimakuwa na Kizungu. Resumo informativo produzido pela Plural Media e disseminado pela plataforma Chipala Pala.