habari gani karibu kwenye toleo ya sauti ya kabu delegadu h 2 februari m224 sauti ya cabu delegado ndi nafasi ya habari inayotengenezwa na, na ploal media kwa kushirikiana na mradi wa kabu legadu kwa sasa mambo muhimu nyusi ajafurahishwa na onyo kutoka kwa ubalozi wa ufaransa kuhusu cabu delegado gavanoa cabu delegado hawakosoa waandishi wa habari wanaoripoti mashambulizi om wamesajili zaidi ya watu 8 waliokimbia makazi yao kutokana na mashambulizi iya hivi punde raisi wa jamahuri hakutarajia ufaransa kutoa tamuko kuwataka raia wake wasiende cabu delegado kulingana na filipi nyusi mozambiki ilitarajia nafasi ya usaidizi kutoka kwa mamlaka ya ufaransa siyo ya kuleta wasiwasi kulingana na gazeti la nchi mkuu wa nchi anashuku kuwa barua hiyo haikuandikwa baada ya mashambulizi lakini kwamba ufaransa ilikuwa ikiingoja wakati mwafaka hili kuchapisha ikumbukwe kuwa kauli za raisi nyusi zinakuja kuhusiana na taarifa ya ubalozi wa ufaransa iliyopendekeza kwa nguvu zote kutosafiri kwenda pemba musimbwa da praya na palma kutokana na kuwepo kwa tishio la ugaidi na utekaji nyara gavana wa kabu dherigadhu valishi tawabu alishutumu jumaa mosi bandi ya waandishi wa habari kwa kushirikiana na magahidi kwa kuchapisha zaidi kuhusu mashambulizi dhidi ya idadi ya watu na vikosi vya ulinzi na usalama tawabu akinukuliwa na zumbwe fiem alisema kuwa mtendaji huyo wa kabu dhelgadu alibainisha kuwa habari zinazochapishwa na magazeti ni za mashaka sana heti ni kwa sababu yanatoa habari ambayo inaonekana kuwa mwandishi huyo ana makubaliano na magaidi hata hivyo valishta wabu anatoa wito kwa waandishi wa habari kutambua maadili ya idadi ya watu na vyombo vya ulinzi na usalama huku akisema kuwa serikali ya mtaa iko tayari kutoa ufafanuzi wa taarifa zozote kwa waandishi wa habari zaidi ya watu 8 walikimbia ghasia za kutumia silaha katika siku ta za mashambulizi ya kigaidi huko cavu dhregadu kulingana na shirika la kimataifa la uhamiaji taarifa ya om iliyotolewa wiki iliyopita inaonyesha kuwa zaidi ya watu 8 waliokimbia makazi yao walikimbilia katika wilaya za makomia mikofi na shure na ilikuwa katika wilaya hii ya mwisho ambayo mashambulizi ya hivi karibuni ya wanajiadi yalirekodiwa na kushambuliwa kijiji cha mazeze msemaji wa renamu jose mateiga anaona kuwa askari wa msituni wamezidi kuimariki na kuwa hatari ya mashambulizi hayo kusamba mchimzima akimanisha kwamba ni lazima serikali itafute mkakati wa vifaa imara vya vyombo vya hulinzi na usalama pata habari kuhusumuzozo wa kabu udelegado kupitia kurasa zetu za facebook telegramu na programu yeyote ya podcasti hautembelea habari zetu kwenye ukurasa wa avos org unaweza kupata habari izi kupitia whatsapp kila jumani na hala kwa kutuma ujumbe kwenda namba jumulisha 58843285766 kisha uchague lugha unayopendelea kati ya kirenu kimakuwa kimakonde kimwani na kiswahili kiswahelidia habari kwa lugha yako