habari gani karibu kwenye toleo ya sauti ya cabudregadu 13 februari mwaka 22 sauti ya caburgadu ndi nafasi ya habari inayotengeneza na, na prmedia kwa kushirikiana na mradi wa cabu lgadu kwa sasa mambo muhimu takriban wanajeshi 25 wa mozambiki wa katika wilaya ya makomia ukosefu wa usalama unaongezeka kutokana na mashambulizi huko cabudregadu kamanda wa polisi wa kabodrigado anatoa wito wa kuwa macho katika kitongoji cha pakitekete magahidi waliohua wanajeshi 25 wa mozambiki huko mukojo katika wilaya ya makomia mapema ijumaa baada ya shambulio la kushtukiza kwenye kambi ya kijeshi zumbwe fm ina kinukuu chanzo kimoja kikisema kuwa baada ya mauwaji hayo magaidi walivua sare za wanaume ihiitan wa kijeshi na kurundika mihili yote akizungumza na chombo hicho msimamizi wa wilaya ya makomia tomaj baadaye alithibitisha kutokea kwa shambulio hilo na kusema kuwa magaidi hao walishambulia na kuchukua nafasi ya kijeshi ya mkojo na haifahamiki kwa uhakika iwapo bado wapo hau laa kwani hakuna mawasiliano kati ya makomia na mkojo ikumbukwe kuwa hili ni shambulio la pili kwa mkojo la kwanza kutokea januari mkojo iko takriban kilomita kutoka wilaya ya makomia na inachukuliwa kuwa eneo la pili muhimu zaidi katika wilaya hiyo tangu siku za kwanza za januari mwaka huu hali ya usalama katika jimbo la cabu delgadu imekuwa ikizorota kwa kiasi kikubwa na kuongezeka kwa mzunguko wa makundi ya kigaidi kukuza mikutano na idadi ya watu mashambulizi ya magari asa katika barabara namba 38 kukatwa vichwa na mashambulizi ya nafasi za majeshi gazeti la kieletroniki la mediafax katika toleu la jumatatu hii linaandika kwamba hali ya ukosefu wa usalama inaonyesha kupoteza taratibu kwa vikosi vya ulinzi na usalama vya mozambiki na vikosi vya sadeki na rwanda kwa mujibu wa gazeti hilo matukio ya mashambulizi kwenye maeneo ya kijeshi yamerekodiwa asa mjini mukojo ambako majeshi ya mozambiki yamekuwa yakitambua kwamba yanakabiliwa na matatizo katika kurejesha utulivu na usalama <muchilipun> jeshi la polisi mjini kabu delegadu linawaomba wananchi wa pakitekete kuchukua tahadari kutokana na vurugo la hivi punde la kigaidi ambalo kutoka mukojo lilishuka hadi mkoa wa kusini na kuonekana kuwa hivi sasa karibu na mji wa pemba kamanda wa mkoa wa polisi alionya kwamba kwa vile pakitekete ndiyo kitovu cha watu wengi waliofurushwa pemba eneo hilo linaweza kutumiwa na magaidi kujipenyeza na kuleta fujo kulingana na naafaiasani fikiri nitu halikiri kwamba lazima kuwe na ushirikiano kati ya polisi na jamii ya eneo hilo hakibainisha kuwa bila taarifa kutoka kwa idadi ya watu polisi hawawezi kufanya chochote pata habari kuhusu mzozo wa kabuderegadu kupitia kurasa zetu za facebook telegramu na programu yoyote ya podcasti hautembelee habari zetu kwenye ukurasa wa org hunaweza kupata habari hizi kupitia whatsapp kila jumani na halamisi kwa kutuma ujumbe kwenda namba jumulisho 588385766 kisha uchague lugha unayopendelea kati ya kireno kimakua kimakonde kimwani na kiswahili media habari kwa lugha yako