habari gani karibu kwenye toleo ya sauti ya abdu 6eb 22 sauti ya agadu ndi nafasi ya habari inayotengenezwa na media kwa kushirikiana na, na mradi wa kabu kabulegadu kwa sasa mambo muhimu zaidi ya vijana 1 waachana na waasi uko kabu cabudhergadu jaribio la kuajiri vijana la ongezeka kaskazini mwanampula watumia watoto kuchimba madini kinyume cha sheria huko na namaa zaidi ya vijana i1 waliokuwa wahasi wa zamani wa jinsia zote mbili walisamehewa na kurejea katika maisha ya familia huko msimbwa da tangu ugaidi ulipoanza katika jimbo la cabu delgadu mwaka wa elfublikus taarifa hiyo ilitolewa na msimamizi wa msimbwa da pryegia pa pia alisema kuwa bandi ya vijana hao walipelekwa kwa nguvu kwenye kundi hilo la kigahidi rais filipe nyusi alionya siku ya jumamosi kuhusu majaribio mapya ya kuajiri vijana na makundi ya kigahidi matukio ambayo yanarekodiwa zadi kaskazini mwa mwakabu drigadu na pia katika wilaya mbili za nampula ambazo ndi memba na erati felipi nyusi anatoa wito kwa vijana kutojiunga na mchakato wa kuaajiri na kuripoti harakati zozote za ajabu zinazoweza kuatiri usalama wa jamii kulingana na gazeti is harakati za vikundi vya kigaidi katika siku za hivi karibuni pia zilionekana katika wilaya ya kisanga karibu na mashamba ya wazalishaji wa kilimo karibu na wilaya ya mituji na kusababisha hofu na kusababisha idadi ya watu kuacha shughuli zao kuna mashirika ya ualifu na raia wenye asili ya kiafrika na adhya ambao wanatumia watoto kuchimba madini haramu katika kibali cha montepuei rubi mangi huko nama wilaya ya montepueg mkoa wa cabu dheregadu taarifa hiyo lilitolewa kwa serikali ya mkoa huo na meneja uhusiano wa kampuni hiyo milcon shishome alieleza kuwa vyama vya wafanyakazi viligundua kuwa watoto hawawezi uwekwa kizuizini na kuanza kuwatumia kwa shughuli za haina hii na kwamba idadi ya watoto wanaohusika pia inazidi kuwa mbaya pata habari kuhusu mzozo wa kabu cabuhregadu kupitia kurasa zetu za facebook telegramu na programu yoyote ya podcasti hautembelee habari zetu kwenye ukurasa wa avo unaweza kupata habari hizi kupitia whatsapp kila jumani na halamisi kwa kutuma ujumbe kwenda namba jumulisha 25884285766 kisha uchague lugha unayopendelea kati ya kireno kimakuwa kimakonde kimwani na kiswahili media habari kwa lugha yako