habari gani karibu kwenye toleo ya sauti ya cabu derigadu tarehe 3 januari m224 na sauti ya cabudeligadu ndi nafasi ya habari inayotengenezwa na inayotengeneza media kwa kushirikiana na mradi wa cabuligadu kwa sasa mambo muhimu rais wa mozambiki akubali hali ngumu huko cabu dheligadu walimu bila ya mshahara kwa karibu miezi mitatu makomia imetengwa tena wilaya iliyoko kaskazini mwacabu deregadu rais wa jamahuri phelipe jacint nyusi alitembelea yuma iliyopita nafasi ya kikosi cha kuingilia haraka huko metuji ili kuingiliana na vikosi vyote vya ulinzi na usalama vilivyowekwa kwenye ukumbi wa opereheni wa kaskazini katika maingiliano yake nyusi alisema kuwa kundi la wahasi linaloshambulia kabu deregadu linajipanga upya na uongozi mpya na wakati ambapo vikosi vya mapigano vinapitia sio bora zaidi kulingana na gazeti la nchi mkuu wa nchi alihakikisha kwamba juhudi zinaunganishwa ili kukaza mtego wahadui tena kwa matarajio kwamba atawekwa nje ya vita wakati wowote wa nyus alisema kuwa wahasi hao walikuwa wakizunguka sana katika wilaya za kisanga na makomia hasa mkoho na pangani na kawaomba majeshi kutoruhusu kile ambacho tayari wamekiokoa kurudi mikononi mwa wahasi hao mjini kabu delgado bandi ya ualimu hawajapokea mishara kwa takribani miezi mitatu na mbaya zaidi ni kutojua sababu zilizopelekea serikali kusimamisha malipo mwezi setemba mwaka jana kulingana na gazeti ualimu wengi wanaogopa kuzungumza na waandishi wa habari kwa kuhofia kulipizwa kisasi lakini bandi waliamua kuvunja ukimya wao ili tu kuomba msaada kurugenzi ya mkoa ya elimu na maendeleo ya watu na huduma za kiuchumi na kifedha za mkoa cabu bado hazijashughulikia swala hilo mawasiliano ya barabara kati ya makomia na kaskazini mwa ab kupitia barabara ya kitaifa namba 30 kuelekea makumia wawasi kwa mara nyingine tena imekatizwa kutokana na kukatwa kwa mfereji maji uliowekwa kwenye mto na pakala ambao aukuweza kuimili shindikizo la mvua kubwa usumbufu wa jumamosi usiku unafuatia kufunguliwa tena kwa barabara nam januari ishirini na baada ya kuanguka nam januari ishirini kwa sababu sawa kampuni ambayo inashughulikia kutengeneza barabara ani iripoti kuwa hadi suluhisho la uhakika litakapopitishwa kazi zote za dharura zinafanywa hili kurejesha upitishaji ikiwa hali ya hewa ni mzuri pata habari kuhusu mzozo wa cabuhergado kupitia kurasa zetu za facebook telegramu na programu yeyote yapdasti hautembelea habari zetu kwenye ukurasa wa ao org unaweza kupata habari hizi kupitia whatsapp kila jumane na alamisi kwa kutuma ujumbe kwenda namba jumulisha 258 Arbaini na 43287 na kisha uchague lugha unayopendelea kati ya kireno kimakuwa kimakonde kimwani na kiswahili plural medium, habari kwa lugha yako