habari gani karibu kwenye toleo ya sauti ya kabu dhel gadu 12 januari 224 sauti ya cabu dhel gadu ndi nafasi ya habari inayotengenezwa na, na media kwa kushirikiana na mradi wa kabu ligadu kwa sasa mambo muhimu kampuni za india zinasisitiza hadi za mradi wa gesi wimbi la habari potofu kuhusu kipindupindu husababisha vifo viwili huko kabo delgadu majeshi wa mozambiki wamepata bidhaa na silaha baada ya kushambuliwa kwa maghahidi huko musimbwa dapraya kampuni tatu za india zinazoshiriki katika utafiti wa kuchimba gesi katika eneo la kwanza la bonde la ruvuma uliosimamishwa kwa sababu za vita zitaanza shughuli haraka iwezekanavyo kulingana na gazeti kwa ajili hiyo makampuni ya india yataingiza dola za marekani bilioni tatu ambazo zinalingana na asilimia thelasini ya jumla ya kiasi kilichowekezwa katika mradi huo ambao unadhibitiwa na total ukweli huu ulitangazwa na waziri wa rasilimali madini na nanishat karlo zakaria mwishoni mwa mikutano ambayo rais wa jamahuri filipi nyusi alifanya na uwakilishi wa kampuni tatu za india na katibu wa jimbo la mafuta na gesi wa india bila kutaja tarehe kulingana na gazeti zakaria alihakikisha kwamba ratiba imeanzishwa kwa ajili ya kurejea kwa haraka wawekezaji wa kihindi katika bonde la ruvuma pamoja na kujadili bandi ya vipengele ambavyo bado vinaleta wasiwasi miongoni mwa pande zinazohusika majeshi wa mozambiki walikuwa wakiwafukuza maghaidi nam te januari na baadaye iliwezekana kurejesha sehemu ya bidaa zilizoibiwa hapo hawali tarehe tatu na tarehe tan huko shimbanga na ntotwe pamoja na vifaa vyingine kadhaa vya vita ambavyo vilikuwa mikononi mwa hadui taarifa hiyo ilitolewa na ofisi ya vyombo vya habari ya serikali ya musimba da pr ambayo inaashiria kuwa baada ya kupatikana tena jeshi hilo pamoja na mamlaka za serikali zilirejeshwa kwa wananchi mali hizo zilizokuwa zao msimamizi wa wilaya sergiu dumingu sipriano alisema wakati huo kwamba licha ya mashambulizi ya mara kwa mara mamlaka inaendelea kujitahidi kuhakikisha usalama kamili katika eneo hilo kesi za upotoshaji kuhusu asili ya ugonjwa wa kipindupindu katika jimbo la kabu hregadu zimesababisha katika siku za hivi karibuni vifo vya watu wawili jeraha moja mbaya na kukamatwa kwa watu4tatu haswa katika wilaya za ankwabe na namunu kulingana na redio mozambiki huko pemba nambari hizo zilitolewa na kamanda wa mkoa wa polisi huko kabudergadu hassani fikiri ambaye aliongeza kuwa angalau nyumba tlatini ziliharibiwa katika wilaya hizo hasani fikiri alisema kuwa kukamatwa kwa washtakiwa hao kutokana na uzushi wa upotoshaji ni kutokana na kukashifu kwa huma fata habari kuhusu mzozo wa cabu delegado kupitia kurasa zetu za facebook telegramu na programu yeyote ya podcast hautembelea habari zetu kwenye ukurasa wa avog org unaweza kupata habari hizi kupitia whatsapp kila jumani na halamisi kwa kutuma ujumbe kwenda namba jumulisha ya 25, 258843285766 kisha uchague lugha unayopendelea kati ya kireno kimakua kimakonde kimwani na kiswahili plural media habari kwa lugha yako