Salama jamaa pia, karibuni habari za notisi radio za tarehe 4 mpaka 11 mwezi wa 3 mwaka wa 2022. habari hulu zipanganywe katika sumanai ndizi milioni kumi za dolari za rushwa kwa chama Frelimo ndi kinu kimojiwepo chibakile kweli ziwa sana, sana nkati ya Deni Said haijianikana kipinga cha Renamu chili na bunduki chini tondo la kiongozi mpya kwa kiongozi wa upinzani muinti ya Msambiki kinu hatari sana keleza Manuel Diaraushu serikali ainamba kupeleka majenzi a nyumba idanguke baada ya kugwililiwa na ndege wa, wa majeshi nkati ya walaka zitangaziwe na sipi Jumanne ipitili kuhusu deni saijiwanika na ueleza wakamba viwapo vinu vyengine savifafanulike sana sana nkati ya deni saijiwanika na, kwa mfano, milioni mia tano zilaviwe para impreza imatungu Habari nyingine zitangaze na sipi zeleza novyo zikamba ainamba kufafanulika sana sana nzuru kula viewe na empresa itiwa Primvest ya kepewa Presidente Filipe Nyusi na kulipiwa kachama Frelimo kamili yangu kumi za dolari. Wizara za kazi za prokuraduria zipeleleze sana sana para kuwe jua viongozini wa chama Frelimo wapatile nzuru kukamba yehu wadeni isa wi jua nikana. Nepa atajua ne munu mwejuwepu katika ngazi za juru za chama Frelimo para kueleza kuhusu deni kamba yehi. Kwa upande mwingine Filipi Nyusi katajiwa kwa mara natu nzima mkati ya kazi za tribunal fola juish Efigeni Ubatista ali kulongoza hukumu kamba ile kakatala sana sana kumwalifu Filipi Nyusi ile apate kueleza habari kamba zile ziwapo novyo. Habari nyingine zieleza zikamba zitangaziwe na Stados Unidos ya Amerika zikintaja Armando Gibuza kamba kapokelela nzuluku mwingi wa wenye pamoja na wanawe Mosumbuluku Gibuza na Armando Ndambi Gibuza ewa wakiwepo novyo Edson Makwakwa wakati wakatio alimsemaji na Marlene Magaya wakazi za wandishi wa habari Carlos Pasana wa kazi za uchumi watajiwa katika hukumu itendeke kule folaewa novio awatajiki katika denis itendiwe hukumu ya deni ikitendiwa Mosambiki. Majeshi wa inti ya Msambiki wanao habari za kwamba chitendiwa kipinga chingine cha wanu wa Renamu wali na bunduki sumana, ipitire nkati ya nundu ya Gorongoza ili wapatie kundendeli Mariano Nyongo olaiwe mkati ya kusomiwa mwezi wa kumi mwaka 2021 ya provinsi ya Sofala kulu wa kazi za Fademu shongo vijidal kejiwisa akamba serikali ya kunanganiza sana sana kuhusu hali kamba yei nakiswa kuja kutwala hatua nkati ya sharia. kiongozi etiwa Raul Domingos kiongozi, mw... kiongozi wa mida wa chama Renamu keleza mbele ya shauti ya Amerika akamba guverno pamoja na Renamu anao wakisakula namna ngema za kwamba wasowela na kipinga cha wanu wa Renamu wakiwa na bunduki kwa sababu ikiwa kolaiwa munu mmoja azuka munu mwingine na akili nozo. Kiongozi nkulu sekretari jenerali wa chama Renamu Andre Majimbire kejiwisa akamba kuwepo kipinga chingine ka chama Renamu chili na bunduki hadhani zira, kamba ndi mbinu za chama Frelimo zili kukenekeza kamba zitende kinu kamba javi, akisowela mbele ya STV mashibiri, ikieleza kamba habarizi aona kamba habari za ulongo na Frelimu yankusaka iwakitendena mnai ili wapate kuwasakula wanu wa kwamba waolaya wanu wachia marenamu kwa sababu wankukaribia mpango wa kitondola kiongozi wa munisipi ya Kilimani kwa zina la Renamo Manuel de Araujo kieleza kamba kuwa mwanasiasa wa upinzani mwinti ya Msambiki ndikinu hatari sana, kwa sababu wanu wali upinzani katika ya kazi za kifalume wapata hatua za kwamba wasususiwa na wageleza mbele ya prokuraduria pamoja na mapolisi ya wanao kinacho kwamba watu wala hatua kuhusu kulalamika kamba kuno, akisowela mbele ya chombo cha habari chitiwa Luza. Manuel de Araujo kieleza kamba kila suku asuzusiwa siwa mu inti ya Muzambiki na aliona kamba kana uhuru sana, ikiwa kasafiri, kwa mfano inti ya Portugal, mali kumojiwepo katenda kazi zake sana sana kuliko inti ya pongoliwe. Kiongozi wa munisipu ya Kilimani keles akamba, kinukambe echi chizidi zaidi wakati kamba hufika mpango wa uchaguzi, kwa mfano tena uchaguzi mwaka 2023 mpaka 2024. Wizara ishughulikira kazi za ulinzi wa inti ya, ya Msambiki zieleza zikamba ikuja kutwala nkati ya siku kumi na tano hatua ya kwamba ijenga nyumba idanguliwe na ndege agwile siku nyuma zipitile nyuma. Sidadi ya maputu akidangula nyumba ya wanyiwe nyumba yalwihkumbi ya liwish kumbe, mpaka sambipa iguliliwe igwililiwe na nyumba ile na ndege ile ainamba kujengiwa baada ya kwamba ufalme utwala hatua wa ufalme wa kazi za ulinzi utwala hatua wa kwamba ukuja kujenga nyumba ile kiasi cha suku kumi na tano fola suku zipita ema mwezi woka juma ya katikati wa asubuhi wa tarehe kumi na moja mwezi wa kwanza mpitili luish kumbi ika kosa kufa abaji avipa kwa sababu ndege kagu kagulila julu ya nyumba yake wakati wake wakenendesiwa na wanu wawili wa kazi za majeshi Aupas eleza wakamba kulimba kujengiwa kwa nyumba yake ile ndi kwamba ndi kinu kimojebo chili kusababisha Luis Kumbi aishi ndandu ya jamaa zake na majirani wake ili apate kulala kwa sababu nyumba yake ikuwa kamba wakati usaka kuwa yonse, ainamba kuisa kwa hiyo kangkuli ndila kamba siku isaka kuwa yonse serikali itwala hatua ya kwamba imaliza na kujenga nyumba yake