by ear, Noah bongo jenga maisha yakohujambo na karibu katika makala nyingine ya learning by ear yaby bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunafuatilia maisha ya vijana watatu wa kiafrika katika hadithi hii kizazi nje hii ni awamu ya pili ya mchezo huu wa redio lakini kabla ya kuandelia na kipindi cha leo kwanza tujikumbushe aliyokuwemo katika kipindi kilichopita msoto baba yake mesi sasa ameachiwa huru kutoka kwenye kituo cha polisi ambako alikuwa akizuiliwa kwa tuhuma za kupanga njama ya wizi nyumbani kwa mzee jumbe lakini baada ya uchunguzi wa muda mrefu imebainika kwamba hakuhusika kamwe na sasa bwana na bibi jumbe wanajuta kwa yote yaliyotokea kwa msoto wakati nspekta mery alipokuwa akimruhusu kwenda nyumbani hata hivyo alimkumbusha msoto kwamba huenda akashtakiwa tena kwa uhalifu mwingine ni uhalifu gani huo msikilizaji fatilia mchezo huo wewe mwenyewe umekiri kumuuza mtoto wako kwa bwana mkaraba kwa hivyo ukipatikana na hatia lazima utaadhibiwa tutakuharifu ni lini kesi yako itaanza kusikilizwa ndiyo nspetam wakati msoto alipokuwa akishikiliwa katika mahabusu ya polisi mkewe lulu alikuwa akihangaika kuitunza familia yake ikiwa ni pamoja na binti yake mesi ambaye ni mjamzito na wadogo zake mapacha kadu na banda lakini sasa lulu ameanzisha biashara yake na hali yake ya kiuchumi imeanza kuimarika mama tangu funguaki kibanda cha mboga tunakula nyama kila siku <laughs> numesahau jinsi ulivokuwa tukibugia uji na sukumawiki kila siku sababu ya kukosa pesa na moja kwa moja kipindi hiki cha 2h5 bila kukusudia kinaanzia nyumbani kwa kinamesi ambako tunakutana na lulu akiendelea na shughuli zake nyumbani tumesimama njia ipi sasa kutu wongoza, kutu imarisha, imarisha au Uh -huh. mongoza, uh -huh. Uh -huh. Ah, lazima nifanye haraka kupanga hizi mboga lasiv wateja wataanza kulalamika nimechelewa nimechelewa mm. ninani tena huyu pita ndani mlango huko waziulumke <laughs> wangu nimeamua kuja kukutembelea leo <laughs> habari yako l mtoto unafanya nini hapa kwani ukuambiwa na polisi usifikie karibu na nyumbani kwangu ah, mke wangu tafadhali eh? samahani sana ni kweli nilimuuza mtoto wetu mchanga kwa mkaraba lakini wanasema kuwa kuna uwezekano wa kurudishiwa tena mtoto wetu umesema nini wetu kwa taarifa yako wakinikubalia tu kunirudishia mtoto wangu sihubu tu kukanyaga hapa nyumbani kwangu ninachosema ah, lakini na kisha mtoto wako yule ambaye hukumuuza sasa ni mja mzito nani mesi mesi ni mja mzito sasa unaona mi nilikwambia ni kazi bure kuwaelimisha wasichana ni heri tungemwozesha mapema wakati tulikuwa na nafasi hiyo <laughs> siamini unajua siamini msoto bado una mawazo hayo hata baada ya yote ulioyafanya na kama umesahau huyo wbinti yetu uliyemuuza si yeye pekee uliwachukua watoto wetu wengine wawili na kuwapeleka kwa dada yako lena ambaye hatimaye aliwapeleka kufanya kazi ngumu katika migodi ya nchini laboria lakini nashukuru mungu sasa wamerudi salama bado kidogo tu banda angefariki baada ya kuugua kifua kikuu na kadu naye hadi leo na ndoto mbaya dogu mke wangu wanguaanda msoto kabla polisi eh? ah, ah, kaba usirudi tena hapa sikutarajia ningiwai tena kukutana nanyi nilipowakuta mkiwa na mama yenu pale sokoni nilifurahi sana alifanya jambo la busara sana kufungua biashara nafurahi kumletea mbogamboga kutoka kijijini hatast Hata fulahi <laughs> odumbe najua tutachukua muda gani kufika mjini um... najua banda najua tutapita mji wa kido kisha tuvuke daraja na tee tutakuwa tumefika mjini si vya dumbe <laughs> sihvyo kadu bado tunapita miji mingine mitatu kabla ya kufika kido mi nilifikiri sasa umefahamu vyema barabara hii tumesafiri nawe siku zote kwenda kijijini kuleta mbogamboga mboga za mama yako yakodumbe Lakini... eh. huku pia kuna majambazi barabarani hakuna banda siku zote nimekuwa nikisafiri na sijawahi kuvamiwa na majambazi katika njia hii wanahakikisha niko nyumbani mapema kabla hivyo hakuna haja ya kuwa na wasiwasi ah, uyu, Wewe, gani ili alama pale inamtaadharisha dereva kwamba uruhusiwu kupita gari jingine nayo bwana hebu he, he, he tazama lile roho lya dumbe linakwenda kwa kasi sana pia jaribu kuendesha kwa kasi napenda anavyoendesha magari kwenye filamu ni kweli dumbe gari yetu zaidi kushinda loo hauwezi kutupita hatuwezi ha, kufanya hivyo vijana huo ni uendeshaji mbaya uh, kwanza mmefunga mikanda ya usalama kama nilivyowambia ndiyo dumbe nitakapokuwa mkubwa anataka kuwa mfanyabiashara biashara na na zuri kama hili lakini nitaendesha kwa uangalifu sana kama wewe <laughs> tayari umeshabadilisha mawazo yako dakika chache zilizopita ulitaka kwa kasi kama uendeshaji wa mashindano mbio za magari <laughs> weka dumtundu sana a kelele hawashindi mboga zangu sukumawiki yangu ni nzuri zaidi kuliko ya kwao na nina hakika sasa wateja wote wamekuja kufahamu hiwo habari yako mmamesi nzuri nataka sukuma mafungu mangapi mafungu mawili pekee tafadhali nanyanya mbili tu ungependa ni katekate kabisa eh? hapana nitaikata mwenyewe nyumbani hamna shida upendavyo mana mna bidhaa nyingine nyingi tu hapa hmm haya hii hapa siku yako na pia chinji yetu hapa asante sana mamesi mboga zako ni tamu sana lakini unaleta kidogo eh? mm-hmm. nimekuja hapa mara kadhaa na kukuta zimekuisha <laughs> usijali bwana ndio tunaanza tumefungua juzi tu hii biashara yenyewe lakini odumbe na watoto wangu wa kiume wako njiani wanaleta nyingine kutoka kijijini vyema nafurahi kusikia hivyowewe ah, ah. ka makini na kuangalia barabara wakati unaendesha gali lako eh? unioni nimesimama hapa ah, samani mama nisindiweza kugonga nilikuwa natafuta maali pazuri pakulegesha gari langu hii sehemu ina msongamano mkubwa sana wa magari namtafuta mama mmoja hivia anaitwa lulu nimeambiwa huwa yeye anauza mboga maeneo haya je unamfahamu hapana mm. simfahamu lulu. Ni, ah, ni mimi ni mimi hapa mama ni mimi karibu tuna mboga nini kila kitu kio karibu sana eh, hata sikua na habari unaitwa lulu nimezoea mama ehe mama unataka mafungu mangapiaskuawiki a sitaki suku mawikipia tuna nyanya fresh kutoka shambani eh? nitakupunguza tu bei mama usiwe na hofu karibu sana na aunuu mambo chungu mzimaulu samaani lakini sikuja hapa kununua mboga nilitaka tuzungumze kidogo He? tuzungumze kuhusu nini nini tena mimi sijui na wewe naitwa bibi jumbe mumewa alikuwa akifanya kazi nyumbani kwetu kama mlinzi na sasa anaishi nasi tena baada ya kuachiwa huru kutoka kwenye maabuso ya polisi wewe ni mke wa jumbe <laughs> sasa msoto anataka nini tena kutoka kwangu tayari nimeshamwambia mwambia na sijaribu kurudi tena nyumbani kwangu tafadhali lulu njo hapa ndani ya gari yangu tuzungumze Kwaani, ni hapa. Si kazi yangu, mimi. Ni sawa usijali tunazungumza tu hapa kwenye gari nastondoa gari hivyo unaweza kuwa unatupa jicho kwenye mboga zako <laughs> sawa wanakuja sasa hivi wana sitachukua muda mrefu nenda usimweke a nenda tu ah. mesi mesi ujambo hebu amka unafanya nini kitandani kutandani hizi kwa sababu leo ni jumamosi ndio ndinataka kulala siku nzima nimekuwa nikifanya kazi muda wote nawe umelala tu <coughs> Habari, mama nyumbani tumesi kwanini badi <coughs> S- roberts kwa sababu gani kwanini unaumwa <coughs> hebu njo apa mesi achauvivu nimimba miezi minane tutona kwa hivo hebu katakata kata nyanya hizo apo najua nani ametembela leo katia kibanda changu mm, nani? Bibi yube. mama yake yule niki iijumbamaake darasa moja na akakwambia nini nakawambiaul hmm. mwanamke kweli eti anataka kuwalipia karo wadogo zako wawili anasema sasa wanaishi na baba yako nyumbani kwao hebu fikiria mm. nini mama hizo ni habari nzuri sana kanabanda watafurahi sana kusikia wanaenda shuleni natumaini umemkubalia eh? una wazim kama huyo mwanamke siwezi kuwachukua wanangu kuwapa watu wengine kama ambaye ni mchezo wa batinasibu hivi nimemwambia bati na pesa zake huko aki nafanya hivyo mama bandanakanahitaji kunda shule siku moja kadnabanda wataenda tu shule kwa hakika huwezi kunitarajia mimi niende kuchukua pesa kutoka kwa rafiki wapya wa baba yako baada ya yote waliotufanyia <coughs> hmm. Lakini sinaona baba anajaribu kujirekebisha nitaweka akiba mwenyewe na mwishoe nitaweza tu kuwapeleka shuleni watoto wangu hapo <coughs> uko sawa nitakuwa saa nahitaji kupumzika kidogo mama rudi tena ukazungumze na mama jumbe na nawe kwamba uko tayari kwa yale tayakwa inaonekana e ni mama mzuri sana kama mtoto wake nimesema sirudi kwake hata kama sisi ni maskini lakini hatuwezi kwenda mm, mm, hey. nini kuenda kuombaombamsininimsi huko sawa messi wemesihapana hapanamesi voto limepanda mwilini jamani hmm? nini kimetokea kwa messi je atapata nafuu na je na vipi kuhusu rafiki yake trudi hatujamsikia siku za hivi karibuni yote haya ni katika kipindi cha 26 na cha mwisho kwenye mchezo huu kizazi njia y panda ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki basi tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe na vile, vile ukiwa na maoni usisite kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kuwa heri kwa sasa