eby noabongo jenga maisha yako ujembo wa msikilizaji mahali popote pale ulipo na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunayafuatilia maisha ya vijana watatu kutoka barani afrika katika hadithi hii kizazi nje ya panda hii ni sehemu ya 24 katika awamu ya pili ya mchezo huu wa redio lakini kabla ya kusikia aliyomo kwenye kipindi cha leo hebu tujikumbushe aliyojiri katika kipindi kilichotangulia katika kipindi hicho lulu mama yake mesi anatembelewa gafla nyumbani na kikundi cha washauri kutoka kituo cha ushauri kwa vijana kikundi hicho kinaongozwa na anita msichana kutoka laboria ambaye amejiunga na shule ya sekondari ya bongo kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi na kwa hakika walikuwa na ushauri mzuri sana kwa lulu hebu fikiria mamamezi mm? kama ungekuwa na biashara yako ingekuwaje <laughs> lingekuwa jambo la maana sana lakini siwezi naje kuanzisha kununua mboga kutoka vijijini na kuwauzia wakazi wa wapa mijini mm? ni siku nyingi zimepita tangu mazungumzo kama hayo yafanyike nyumbani kwa lulu na bila shaka kila mmoja ana hamu ya kujua iwapo lulu alifuata ushauri huo na kufaulu au la na je vipi kuhusu masaibu ya msoto baba yake mesi mara ya mwisho wa kusikia habari zake alikuwa bado anashikiliwa katika kituo cha polisi kwa tuhuma za kupanga njama ya wizi nyumbani kwa jumbe mmoja wa watu mashuhuri na tajiri sana mjini na ambaye pia ni baba yake niki anayesoma darasa moja na shuleni bongo lakini msoto hana hatia yoyote ile ni njama tu ya mwanasiasa mmoja mashuhuri bwana mukaraba aliyempangia hila hii hiiz hapa pesa zako na sasa nataka uhakikishe msoto anaozea gerezani watu wasijue mimi ndiye nilimsingizia msoto wizi huu na kuhakikishia msoto hatotoka gerezani hivi karibuni na katika kipindi chetu cha leo mabadiliko ya mwishoni moja kwa moja tunaelekea kwenye kituo cha polisi kukutana na msoto ambaye anatarajiwa kuachiwa huru tumesimama kwenye njia panda tuifate njia ipi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha umehakikisha umepanga kila kitu kwenye mkoba wako msoto sioni saa yangu semi askari ndiyo afande nani anasimamia usalama wa mali za wafungwa hapa erezani kawaida huwa ni askari aliyemkamata mshtakiwa huyu mzee haioni saa yake unajua mahali uaa hapana inspekta afande mnene ndiye aliyekuwa akisimamia kesi hii yeye <sighs> tena kwani haitoshi kumsingizia msoto na kosa la wizi kama hawa majambazi wawili wasingejisalimisha wenyewe kwa polisi hakuna mtu aota mipango ya huyu mnene na diwani mkaraba nimechoka na visaa hivi vya ufisadi hebu nitafutieni mnene haraka huyu mzee anataka saa yake nspekta afande mnene aliondoka hapa kituoni hata kabla ya kumfukuza kazi na hakuna mtu anafahamu mahali alipo wewe ni askari polisi sivyo ndivyo afande kazi yako ni kuwatafuta waarifu popote walipo mnene anakabiliwa na kosa la ufisadi kwa hiyo ni lazima afikishwe kituoni niendeni haraka mkamtafutisawaad mm. bwana msoto uko huru kwenda asante sana inspekta mery asante lakini kumbuka bado kuna masharti ambayo ni lazima uyatimize wewe mwenyewe umekiri kumuuza mtoto wako kwa bwana mkaraba kwa hivyo ukipatikana na hatia lazima utaadhibiwa hivyo unahitajika kuripoti hapa kituoni kila siku hadi pale kesi yako itakaposikilizwa na hukumu kutolewa tutakuarifu ni lini kesi yako itaanza kusikilizwa ndio nspeta me nimekusikia nakumbuka huruhusiwi kufika futi mia moja karibu na nyumba ya mkewa alitaka tukueleze kwamba hana haja ya kukuona tena nyumbani kwake lakini unaweza kwenda kuwaona watoto wako mara moja kwa mwezi na mwe haimaanishi kwamba unaweza kuishi hapana umenielewa <sighs> nimekuelewa seta m sawa unaweza kwenda jumbe mume wangu mm. ni kweli leo anamwachia huru msoto yeah, na mi naambiwa hivyo najisikia kujihukumu kwa kumsingizia mtu ambaye hakuwa na hatia muda wote huu tuliamini kwamba yeye alihusika na wizi uliotokea pale nyumbani lakini hakuwa gerezani unajua alikuwa anazuiliwa tu katika maabuso ya kituo cha polisi hakuna tofauti yoyote ah, lakini ni yule mpenzi wako bwana ndea anayepaswa kulaumiwa una maana gani ukusema mpenzi wangu jumbe baada ya kuishi na wewe kwa muda wa miaka yote hiyo bado nadhani kwamba mkaraba ni mpenzi wangu nina hakika yeye ndiye aliyepanga wizi huu kulipiza kisasi baada ya kukukosa hivi ni nani mwingine anaweza kufanya hivyo eh? ni jambo la kusikitisha sana lakini unaamini kwamba anaweza kufanya hivyo kulipiza kisasi hata kwa jambo llotokea miaka mingi iliyopita hakuna sababu nyingine nina hakika alitaka tu kulipiza kisasi kwangu bado ananichukia hasa baada ya kukuoa wewe kwani najua alikuwa anakupenda sana japo katika siku za hivi karibuni anaonekana mchangamfu sana katika shughuli zake za kisiasa mbali na kufurahia msichana wake mdogo mtazame msoto ndo huyo anatoka He, na, He, na amekonda msoto tuko hapa msoto <laughs> bwana anabibi jumbe mnataka nini kutoka kwangu eh? au mnataka kunirudisha tena maabuso msoto sisi tunataka kukuomba msamaha kwa yote aliyotokea polisi wametueleza kwamba wale majambazi wawili waliohusika na wizi huu wamejisalimisha tuna habari kwamba mkaraba ndiye aliyehusika na njama hii yote na kamwe wewe haukuhusika sema msoto tukusaidie vipi kwa hakika tunakuomba radhi msoto tukufanyie nini sema chochote unachotaka <sighs> nahitaji mahali pa kuishi kula ulabkula daktari <gulia> anasema unapaswa kula ili urejeshe nguvu zako zilizopotea hmm? unafahamu bado unaendelea kupata nafuu kutokana na ugonjwa wa kifua kikuu ndio mama <gulia> hata emesi kinamama waja wazitu wanahitaji kula vizuri mama tangu funguaki kibanda cha mboga tunakula nyama kila siku <gulia> kwani umesahau jinsi tulivyokuwa tukibugia uji na sukumawiki kila siku sababu ya kukosa pesa na sasa itu unalalamika kwamba unakula nyama kila siku mesi <laughs> lakini siku nyingine unaweza kununua samaki pia tunahitaji kubadilisha chakula sio kila siku chakula hiko hiko mamams samaki na madini anahitajika mwilini ni kweli we na hayo masomo yako najua usemavyo mwanangu ni sahihi lakini wadogo zako wanapenda sana nyama hebu mtazame banda ndio napenda nyama sana mama <laughs> na hata kadu maaahatakadumpia mfanyabiashara wetu chipukizi atakuja kula kwa pupa atakapofika hapa tamuona kwani kadu api au amerudi tena kijijini na udumbe sindo <laughs> unajua tena ufurahia sana kusafirisha mboga kutoka shambani kwa wazazi wangu huko kijijini <laughs> <laughs> ni vizuri lakini A, mama unajua nafikiri kadu na banda wanapaswa kwenda shuleni mesi si kila mmoja anaweza kupata msaada wa masomo eh? najaribu kuweka akiba Nani na nina imani kufikia mwaka ujao wataweza tu kwenda shule nilifahamishwa kwamba huenda leo atamwachia huru baba na pengine atabahatika tena kupata kazi na kuongeza kipato chake ili wote wawili mweze kuwapeleka wadogo zangu shuleni usiniambie kuhusu msoto lakini ni baba yetu mesi mama. sitaki kumwona tena baba yako hapa nyumbani kwangu eh, lakini mama sahau kabisa sahau mesi hmm? tumejadili li swala kwa muda sasa sivyo <laughs> sikuwa najua lakini sasa naweza kusimamia familia yangu mimi mwenyewe mm. <coughs> halo ni mkaraba hapa naongea halo huyu ni jumbe furaha yangu kusikia sauti yako tena ni muda mrefu sana hatujazungumza ah, ah, subiri kwanza mkaraba unajua nimekutana nani leo mchana na nani msoto sasa nimejua kila kitu unazungumzia nini wewe jumbe siuzungumzo waziwazi wazi badala ya mafumbo sina muda wa kutosha kama unavyoelewa sisi ni watu wa shughuli nyingi sanayan ah, una maana unapanga njama ya kisa kingine cha wizi chaw kisha uwasingizie watu wengine na wasio na hatia kama msoto eh? yaani wewe mkaraba hata baada ya muda wote huo bado unanichukia kwa kumwoa janeti <laughs> <Yumbe. laughs> unacheka ah, unadhani naweza kujisumbua kwa mambo kama hayo ya zamani sawa lakini kwa sababu umenikumbusha wao unafahamu vyema alikuwa mchumba wangu lakini hilo lilikuzuia kufunga naye ndoa hapana wee ulikuwa rafiki yangu mkubwa sana jumbe unakumbuka lakini janet alikuwa ni mtu mzima na huo ulikuwa uamuzi wa wake bwana kwa hivyo nakushauri nakushauri mkaraba umheshimu janet unasikia oh, hapana hili halijaisha jumbe mkaraba kwa taarifa yako basi sasa polisi wanakutafuta <laughs> jumbe sidhani wanaweza kunitafuta mtu kama mimi mkaraba tena hivyo sijakuambia tu kwamba yule polisi rafiki yako mnene yule sasa amefukuzwa kazi unayo taarifa hiyo nini lakini yeye sio rafiki yangu peke yake wako wengi pale haya nakutakia kila laheri kheri maisha ni mkaraba nadhani utafurahia wakati utakapoanza maisha yako gerezani bwana <laughs> jumbe <laughs> msalimie janeti bwana <laughs> mambo yanambadilikia ya bwana mukaraba mukaraba na jumbe ni marafiki wa tangu enzi shuleni na wamekuwa wakiwangang'ania wasichana sawasawa sawa tu tunavyoshuhudia baina ya niki jumbe na rafiki yake dan kanyama shuleni bongo kuhusu mesi ni hayo tu kwa leo lakini usikose kuungana nasi tena kwa kipindi kinachofuata ili kusikia mengi zaidi katika hadithi hii wakati mambo yanapozidi kupamba moto ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa intenet dwde mkwaju lbe msikilizaji pia ukiwa na maoni yatume kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa