ynoabongo jenga maisha yakohujambo wana karibu katika makala hii by ear noa bongo jenga maisha yako bado tunafuatilia maisha ya vijana watatu kutoka barani afrika katika hadithi hii kizazi njia panda hii ni awamu ya pili ya mchezo huu wa redio katika kipindi kilichopita dan kanyama anarejea shuleni bongo baada ya kufukuzwa kwa muda wa miezi miwili lakini kwa mshangao anakutana na wasichana wawili wakimsubiri shuleni hapo mambo dani um, habari yako mesi <laughs> habari yako U... dani anita unafanya nini hapa mesi ana mimba ya dan ilhali anita alikuwa mchimba wake nyumbani la boria ambaye sasa amejiunga na shule ya sekondari ya bongo kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi lakini wasichana hao siyo tatizo pekee linalomsumbua dan baba yake mze kanyama pia amekamatwa nyumbani la boria kwa tuhuma za kuwaajiri watoto katika migodi yake watoto hao kadu na banda wadogo zake mesi walifanikiwa kutoroka kwenye machimbo hayo na sasa wamerudi nyumbani salama lakini baba yao mzee msoto anashikiliwa bado katika kituo cha polisi kwa tuhuma za kupanga njama ya wizi ambao hakuhusika nyumbani kwa familia ya jumbe njama yote hiyo ilipangwa na tajiri mmoja mwanasiasa bwana mukaraba mimi ndiyo nimekuweka hapa gerezani ili wachane na mimi kabisa niweze kuishi maisha ya starehe na mke na mtoto wangu mkaraba huwezi kunifanyia hivi mengi yametokea katika familia ya mesi mama yake lulu amegundua kwamba msoto aliuza mtoto wao kwa mwanasiasa huyu mukaraba yapata miaka miwili iliyopita na sasa yuko katika harakati za kutaka arejeshewe mtoto wake kipindi chetu cha leo mcheka kilema hafi bila kukipata tunaanzia kituo cha polisi ambako tunakutana na lulu tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha tu, tumesimama kwenye njia panda yeah, tuikwate njia hipu sasa kutuongoza kutumasashaau upts afande mnene nimekuja kwa sababu ya kumuona mtoto wangu nataka kumuona mwanangu huyumama werudi mara ngapi mtoto yuko chini ya uangalizi wa idara za watoto ni idara gani hiyo ya huduma za watoto ambao umekuwa ukizungumzia kila siku eh? iko wapi idara ya huduma za watoto huangalia watoto ambao hawana wazazi au wazazi wao hawajulikani hapana lakini mtoto wangu mimi ana waza n mzaz wenyee n niweze kwenda akja kumtafuta mwanangu nimekwambia siwezi kufanya hi ni mtoto wangu na nnataka kumwona mwenyewebambo chunguzi wa muda wa wezi jtk eh? nkuona mtoto wangu ni hilo tumama zungumza kwa sauti ya chini mkubwa wangu anaweza kukusikia na auaka ata fkto kuisaa nimekuonya na ukiendelea kupiga kelele hapa nitakukamata na itakukamata nsnikamate mmi sagantnkamat kwa sababu ya kuhoji kuhusu mtoto wangu ambaye nimembeba miezi tumboni kwangu sawa nikamate mama mama punguza mbayenmembebamezi afande kila kitu kiko sawa si kweli mama gani afande nimekuwa nikija hapa kituoni kwa muda wa mwezi mmoja liopita a, a Uh, nafikiri huyu mama ni mwenda wazimu hebu e, subiri ni ofisa nilikuwa sizungumzi na wewe mama tafadhali nifuate kwenye ofisi yangu umemsikia amemsikia amesema nini haya twende kwenye ofisi yake sasa askari si wewe mm? nataka kuzungumza na huyu mama tena faraga uh, lakini afande naifamu vizuri kesi yake askari hayo ni maagizo yangu sawa saafande mama tafadhali nifuate nimeshiba nawajebanda <laughs> hata mimi kadu tumbo langu sasa limekuwa kubwa kama dada mesi <laughs> sasa tuoshe vyombo kabla y mama hajarudi nyumbani kutoka kwenye kituo cha polisi atakasirika akijua tumekula kile chakula chote kilichobakia kwanini anaenda kwenye kituo cha polisi kila siku sijui pengine anaenda kumwona baba banda yangu Nefly sana nfurahisana umetoahospitalini hata mimi kadu banda bandasasakanyama na shangazilena watafanywa nini baada ya kukamatwa sijui messi amerudi hebu tumulize mesi, mesi. banda mtu akikamatwa kisha anafanywa nini baada ya kukamatwa na polisi anafikishwa mahakamani na najaji akimkuta na hatia anahukumiwa anapewa adhabu oh, vizuri sana na kwa nini unataka kujua kwa sabaushangazile na kanyama wamekawata nci la boa ni kweli wamekamatwa kwa kuwaajiri nyinyi na watoto wengine kufanya kazi katika machimba madini hiyo ni ajira wa kwa watoto na ni kukiuka akizao watamkamata na mama pia <laughs> hapana kwa nini kwa sababu yeye hututuma dukani kila asubuhi na kutuamuru kuosha vyombo baada ya kula lakini sitaki mama pia? <laughs> <laughs> Msijali, mama kamatwe hawezi kukamatwa kusaidia kazi za nyumbani si ajira kwa watoto banda unakunywa dawa zako ndiyo dok robert alisema kama sitakunywa dawa basi kikoozi kitanirudia tena ni kweli kabisa unapaswa kunywa dawa hizi kulingana na maagizo ya daktari na ni lazima umalize dawa zote ulizopewa na daktari eh? kwa sababu hata ukiona unapata nafuu haimaanishi kwamba umepona kabisa ndio najua mama ka mamaasante mary meamishiwa katika kituo hiki hivi karibuni nikumbushe jina lako tena mi naitwa lulu msoto msoto huyu mume wako anazuilwa katika kituo hiki cha polisi yule anaetumiwa kupanga njama ya wizi sivyo ndiyo ni yeye lakini siko hapa kwa sababu hiyo eh, sikuelewi sasa nini hapa mwaka mmoja uliopita nilijifungua mtoto kisha mume wangu akamchukua mtoto huyo nakwenda kumuuza kwa mwanasiasa mashuhuri sana hapa mjini na baada ya kufahamu hilo nilitoa taarifa polisi lakini rudia tena tafadhali mume wako alimuuza mtoto ndio mume wangu alimchukua mtoto eh, hata kabla ya mimi kumuona baada ya kumzaa na kisha kwenda kumuuza ili apate pesa za kunywea pombe <laughs> hebu <laughs> subiri kidogo <laughs> yaani mume wako alimuuza mtoto wako <laughs> hilo nikosa baya sana hata mimi najua ni vibaya sana lakini nilikuja kufahamu baada ya mume wangu kukamatwa na mtoto wako yuko wapi yuko nyumbani kwa diwani mkaraba <laughs> mkaraba ndiyo nilikuja kutoa taarifa hapa lakini tangu wakati huo huyu askari polisi ananiambia kila siku kwamba uchunguzi bado unaendelea ni kweli uchunguzi wa polisi mara nyingine huchukua muda mrefu sana lakini ni miezi sasa kweli hebu niangalie kwenye faili hmm. hmm. hapa hakuna faili kesi yako ilionakesi yakomaa sana na sijui ni kitu gani kinaendelea hapa lulu na kuhakikishia kwamba nitaishughulikia kesi yako lakini nataka uwe na subira oh, hapa kuna upweke sana hakuna mtu wa kumzungumza naye biko hayuko ingawa alikuwa rafiki yangu mkubwa sana gani ili lakini naamini anita anaweza kubali kuzungumza nami ao nampenda na najua nipenda pia japo hataki kuonyeshwa hadharani hawezi kungatada nikanyama <laughs> natumai yuko chumani kwake ah, lazima nijifiche lazima mriza amenisikia haiwezekani hey, kwamba nitakuwa nikifumwa nikinyemelea bonaachana kila wakati ah, sawa hata habari sana hey, anavuta sigara yake tu Hey. ni nani nitambulishe au nitipiga kelele kumuita mlinzi Shh, anita usipige kelele mimi dani dani unafanya nini usukuu hapa kwenye dilisha ya chumba changu kwa sauti ya chini ndifunguli tafadhali siwezi unataka nini dan nakutaji tena katika maisha yangu nini dani unawazimu wewe anita sanani sana kwatokea katia gumi na mesi najita sana iyasikitu kwangu aita ni wewe dani unaniudhi sasa kila unaweza kufanya kwa sasa ni kuhajibika kwa matendo yako istoshe nini kinakufanya ufikiria kwamba nitakukubali tu kirahisi kurudiana na wewe baada ya kunitendea yote hayo zsauumetoka nchi moja anita kwa pamoja pia dani nilikupenda sana nikapigania kupata nafasi hii ya kujiunga na shule ya bongo kupitia mpango huu ili niweze kujiunga na wewe i ningejua kwamba una wasichana wengine ningebakia nchini laboria, hata kama kuna vita tafadhali katika maisha yako sitaki kuzungumza na tena subiri nawewe tenasubiiaianaamsak wa kifedha oh, kumbe ndio turudiane ondoka mlizi hapo nitaaturudiane ondokadan tmbaiakukutapoapousinifikiria ah, hivo sasa dan amefukuzwa na anita mchumba wake wa zamani nakumbuka miezi michache iliyopita alikuwa akisema maneno hayo hayo ya kumpuuza na kumkataa mesi si vyo basi ni hayo tu kwa leo nikitumai kwamba utaungana nasi tena katika kipindi kinachofuata ili usikie mengi zaidi ya kusisimua katika mchezo huu ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki au vingine vya noa bongo jenga maisha yako tembelea mtandao wetu wa intenet dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni unaweza kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa