nbongo jenga maisha yako yakohujambo w msikilizaji na karibu tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya learning by ear noa bongo jenga maisha yako bado tuko kwenye hadithi hii kizazi njia panda ikiwa ni awamu ya pili ya mchezo huu wa redio ambapo tunaangalia maisha ya vijana watatu kutoka afrika wanaosoma katika shule ya sekondari ya bongo lakini kabla ya kuendelea na kipindi cha leo kwanza tujikumbushe yaliyojiri katika kipindi kilichopita trudi sasa ameanza kuishi na mpenzi wake manoti licha ya kwa kwamba amemzidi kiumri na tunaona mahaba haya hatimaye sasa yanageuka kuwa machungu baada ya manoti kuanza kumtesa na kumlazimisha trudi kufanya naye mapenzi usiwe na wasiwasi trudi situnaishi pamoja kwa maana ya kwamba sisi ni mke na mumeatafadhali na kama ni mke wangu lazima hutie amri yangu mimi hapa nime, nineyekuambia nimesema njo hapa kwa upande mwingine rafiki mkubwa wa trudi messi aliyefukuzwa shule kwa muda wa miezi kadhaa sasa baada ya kupata mimba amerudi shuleni lakini siku yake ya kwanza shuleni anakutana na anita anita ni nani ni mwanafunzi mgeni kutoka nchi jirani ya laboria ambaye amejiunga na shule hiyo kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi lakini hata hivyo anita haonekani kuwa tayari kabisa kufanya urafiki na mesi ulimchukua mchumba wangu na sasa amefikuza shule kwa sababu yako isitosha una mimba yake na kuchukia sana mesi sikupenda lakini samani sana anita sikulijua hilo mvulana anayemzungumzia ni dan ambaye pia anatokea kwenye nchi jirani ya laboria kama anita lakini bado hana habari kwamba wapenzi wake wawili wamekutana shuleni kwani yeye hajakubaliwa kurejea baada ya kufukuzwa hivyo ungana nasi hadi mwisho wa kipindi husikia atakayoajiri katika kipindi hiki cha leo marafiki wa zamani na marafiki wapya na moja kwa moja tunaanzia ofisini kwa mwalimu mkuu shuleni bongo tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha au uh-huh. kwenye njia njia panda yeah. yeah. mbawamaisha yeah. uh-huh. uh-huh. yeah. yeah. etu ya baadabiko yeah. yeah. umesikia habari zozote hivi karibuni kuhusu rafiki yako dani daniptumemtumia barua kupitia mjombo wake anaishi hapa kisimba kwamba amekubaliwa kurudi tena shuleni na nimemwandikia barua hiyo siku chache tu zilizopita lakini hadi kufikia sasa sijapokea majibu kutoka kwake au pengine amerudi nchini laboria mara ya mwisho kuzungumza naye aliniambia hataki kurudi nchini laboria kwa sababu ya vita vinavyoendelea nchini humo lakini hali imeanza kuwa tulivu sasa tangu jeshi lichukua uongozi wa serikali kwa hakika sina habari mwalimu mm-hmm. na kuhusu trudi ni siku ngapi amekosa kufika shuleni d Trudy... kama wiki mbili hivi mwalimu hakuna mtu anayejua na tatizo gani kuna uvumi kwamba kom, kwamba kwamba nini kwamba anaugua mwalimu juliet biko hebu nitazame kwenye uso unauhakika na unayasema nilisikia hivyo mwalimu unanidanganya eh? hapana mwalimu kumbuka wewe ni kiranja wa darasa na ikiwa unanidanganya siwezi kukudanganya kabisa mwalimu <sighs> sawa unaweza kwenda kuendelea kupumzika naona muda wa kurudi darasani unakaribia lakini nataka uchunguze kwa makini na ukisikia lolote lile unifahamishe mara moja sawa eh? sawasawamwalimu sawa funga mlango ukitokaa hey, mambo gani yanaendelea hapa shuleni kuna mengi mengi sana yaliyojificha trudi unafanya nini napanga mizigo yangu tayari nimekusa kwenda shamani kwa majuma mawili nimechoka kuishi hapa trudi ey sasa ni mke wangu huwezi kuondoka nyumbani hadi ntakapokumba ruhusa mimi sio mkeo <laughs> na siwezi kuwa mkeo baada ya yote ulionitendea kunitesaniachi ah, niende endi kokote utabaki hapa hapa kwa nini unataka nini kutoka kwangu nakujua wewe najua pindi utakapotoka nyumba hii utatoa mimba yangu tu mimba gani Hey, una wazimu wewe et kwa sababu umenilazimisha kufanya mapenzi na wewe bila ya kinga ndio nafikiri tayari nimepata mimba wewe, usibishane na mimi nimkombia uendi kokote na huo ni uamuzi wangu wa mwisho hey, uwezi kunifungia hapa milele na najua mama yangu sasa ananitafuta ah. <laughs> hey, hey. mama yako wajali na wala ana habari uko wapi hivi amewaikakupiga simu hata siku moja tangu uanze kuishi na mimi hapa nyumbani <laughs> nyamaza uko naujitalishe kuwa mama watoto wangu <laughs> <laughs> lakini manoti tulikubaliana kwamba sitaacha kwenda shule ni kweli lakini sasa nimebadililia yangu lakini <laughs> nimekwambia usibishani na mimi sawa tafadhali tafadhalisinipige nitaendelea kuishi na wele hapa tafadhali sinipige <laughs> heri <laughs> anita tutaonana kesho kesho saa kumi na mbili masi kikao chetu cha kwanza kinaanza usikose sawa kabisa nahamsana umesema nini ni, ni... ni... <laughs> sijasema kitu nitafika wakati anita naona wake bwana kanyam ana mazungumzo ya kufana sana pale funga mdomo wako yojayo hebu tuache na shughuli zetuaya sawa sawa akoja ni bwana <laughs> kwa hiyo kila mmoja anajua uhusiano wetu na dan sivyo ah, na nal mara nyingi huwa ananiudhi sana sijui ni kwa nini ananichukia kiasi hiki <laughs> japo inawezekana kuwa anasema ukweli sivyo waweza sema hivyo hapana sijasema hivyo lakini inawezekana kwamba ni kweli sisi ni wake za dan kanyama <laughs> dan alitusaliti sivyo <laughs> samani sana mersi ni kwa sababu nilikuwa na wivu anita usijali nimekuelewa nafahamu jinsi unavyojisikia baada ya kugundua kwamba mpenzi kwa wako amekuwa akikudanganya <laughs> <laughs> wewe si adui yangu na nadhani tutadumisha urafiki wetu eh? kwa kweli sisi si maadui ehe niambie marsi ilikuwaje weyo nadani mkanza urafiki si sijui hata siwezi kusema ilikuwaje lakini siko tayari kulizungumzia swala hilo kwa sasa marsi mbona uniamini nimekuambia sisi si maadui nataka tu kujua kwa nini hakufanyie hivyi mm? au niseme hatufanyie hivyi e tangu tuipojiunga na shule hii ya bongo alikua akiniandama ananipenda na yake na akasema hivyo kwamba ananipenda na na na habari kama alikuwa na mchumba mwingine mungu wangu nilikuwa mjinga sana huku <laughs> na na mdawote namsubiri nikijaribu kumwandikia barua na kumpiga simu kumbe Njie sababu hakutaka kupokea simu yangu kabisa pole sana anita ningejua hayo nisingemkubali hata kidogo lakini yote na mlaumu trud yeye ndiye alinishawishi kumpenda dani hmm. eti ndio nitakuwa mwanamke kamili Trudy. Trudy ni nani huja kutana na trudi ni msichana mwingine darasani kwetu kwani umekuwa hapa shuleni kwa muda gani ni wiki mbilitu na hamjakutana nadhani hajafika shule tangu nijiunge na shule hii hiisi hmm. tabia yake trudi ni kweli anaweza kukosa kufika shule siku mbili tatu lakini si wiki za kuhesabu hmm. pengine upitie nyumbani kwa umjulie hali hmm. mimi na yeye simarafiki tena siku hizi lakini nitampitia nikitoka shule sawa tuonane kesho basi merc sawa kwa heri, anita kwa hei apa wenyewe we, we trudi wewe jamani trudi hodi hmm. hakuna mtu hapa nyumbani lakini majirani zake aminembeni mwangalia hapa ndani kwa manoti anaweza kuwa mahali gani pengine hmm. nani huyu anagonga mlango hmm. trudi ni wewe uko ndani hmm. Oh, nashukuru sana umekuja tafadhali nisaidie kutoka hapa trudi uko peke yako na kwa nini mlango umefungwa nini kinachoendelea hapa mat na wazimu ameuakikj eh, mungu wangu trudi amekufungia hapa kwa muda wa siku ngapi akibili mes na kwa nini hukutafuta msaada jamani yule ulemwadaazimu alichukua simu yangu ms nisaidie ya tafadhali usijali maayanu <muchan> mungu wangu trudi manoti ndio huyo narudi <laughs> yule mwanaume ni kuna, nini mwdaaaasawa sawa sawa usijali ntarudi hivi punde sawa eh? usijali <gasps> mungu wangu naomba manoti asinione kabisa manake akiniona apa nimerudi nyumbani mpenzi wangu mke wangu maridadinam je yeah. messi ataweza kumsaidia trudi na vipi kuhusu urafiki wa messi na anita utadumu kwa muda gani hivyo kwa mengi zaidi usikose kuungana nasi tena katika kipindi kijacho ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki au vingine vilivyotangulia vyanoa bongo jenga maisha yako tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni tutumie kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa