Village, by ear, noah bongo jenga maisha yako yakohujambo na kwa mara nyingine karibu katika mfululizo huu wa vipindi vya learning by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado kwenye ile hadithi yetu kizazi njia panda ni matumaini yangu kwamba una hamu kusikia jinsi vijana wetu wanavyoendelea na maisha yao si vya msikilizaji nik amefukuzwa shuleni baada ya kugundulika anatumia dawa za kulevya pia wanafunzi wenzake messi na dan wamefukuzwa baada ya kubainika messi ana uja uzito wa dan hata hivyo tayari messi amepokea barua ya kukubaliwa kurudi tena shuleni mwalimu mkuu juliet amenandikia barua bodi ya shule imekubali nirudi shuleni kwa masharti oh binti yangu ni habari njema <laughs> dan mpenzi wake messi anatokea nchi jirani ya laboria yeye ndiye baba mtoto wa messi anayembeba tumboni lakini si yeye peke yake mpenzi wa dan kuna mwanafunzi mwingine kutoka nchini laboria anayeitwa anita na hivi karibuni anita amejiunga na shule ya bongo kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi na ana hamu kubwa sana ya kufahamu kilichompata mpenzi wake dan unamfahamu dan kanyama ndiyo kwa za yeye ni miongoni mwa wanafunzi waliofukuzwa shulenit kwa sababu gani hayo ni baadhi ya mambo tu yaliyomshangaza anita lakini kwa mengi zaidi na ya kushangaza zaidi ungana nasi hadi mwisho wa kipindi hiki wewe ndio mesi na moja kwa moja tunaanzia ofisini kwa mwalimu mkuu shuleni bongo ni siku muhimu sana kwa tumesimama kwenye njia panda mesitumesimama wenye njiapandaui nisngss Potosha, uh-huh. Tumisina, uh-huh. Mama, panda. karibu ukae mesi uh-huh. karibu tena shuleni bongo asante sana mwalimu mkuu na kurudi tena shuleni hmm. mesi kama ulivyofahamishwa kupitia barua yako kuna masharti ambayo ni lazima uyatimize ili kuendelea na masomo yako hapa bongosaaalim nipo tayari kwa mashartiyoyote yale kwanza kabisa nataka kufahamu kama kweli uko tayari kwa hili ndio mwalim ni wazi kwamba utakuwa na wakati mgumu sana kukabiliana na hali hii mbele ya wanafunzi wenzako najua atakucheka na kukubeza lakini kwa upande wangu nitajaribu kadri ya uwezo wangu kuona kwamba jambo hili halitokei lakini kama ujuavyo sitaweza kuwa karibu nawe kila wakati na isitoshe wewe mwenyewe ndio umejiingiza katika shida hii hivyo huna budi kukubali matokeo yake uko tayari mwalimu mimi sijali sijalotakayosema muhimu zaidi ni elimu yangu tu na nataka kuwa mfano kwa mtoto wangu nafurahi sana bado uko na moyo ule ule wa kutaka kutimiza malengo yako asante sana mwalimu sharti la mwisho na muhimu sana ni lazima uhudhurie zahanati hapa shuleni hakuna huduma hizo lakini kwa sababu yako nimezungumza na muuguzi wa hapa shuleni na nafurahi ameniambia kwamba atafanya mipango ya kukusaidia unafahamu maana zahanati kina ya kinamama mama wajawazito ndio mwalimu daktari anayemtibu mdogo wangu alinieleza kwamba ni huduma za ushauri na uchunguzi wa kiafya kwa kinamama waja wazito kabla ya kujifungua vyema kabisa na sasa kwa sababu hiyo usikose kabisa kuhudhuria kliniki hizo na ukikosa huenda pia ukafukuzwa tena shule umenielewa ndiyo mwalimu pia ni muhimu kuhudhuria vikao vya ushauri vinavyoandaliwa katika kituo cha ushauri kwa vijana angalau mara moja kwa wiki ni sawa mwalimu naelewa kwamba hayo yote yanahitaji muda na bila shaka yatatatiza sana mpangilio wa masomo yako japo ni muhimu kuyazingatia kumbuka pia ukikosa kufuata masharti basi utafukuzwa na huwa utakuwa mwisho wako hapa shuleni nimekusikia mwalimu juliet ninakuhakikishia nitazingatia yote ulioniambia <laughs> kabla ulitoa hakikisho kama hilo kisha baadaye ukaenda kinyume lakini sasa naamini hutazivunja tena ahadi zako pia ningetaka kukutambulisha kwa mgeni wetu helo beatrice tafadhali mruhusu wengie ndani pita ndani anita nita shikama mwalim juliet marahaba ujambo anita si jambo mwalimu na huyu ni messi mambo anita nafurahi furaha y kwani kuna tatizo anita <coughs> hapana mwalimu nasafisha koo tu messi huyu ni anita mwanafunzi mgeni ambaye amejiunga na shule hii kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi kutoka nchini laboria na pia ni mmoja wa wshauri wa vijana na atasimamia huduma za ushauri katika kituo cheno cha kutoa ushauri kwa vijana <sighs> hivyo ningewaomba ni mwende mtafute mahali nyinyi wawili na anapendekeza chini ya mti ule ili mzungumze na kufahamiana vizuri zaidi nitaungana nanyi katika muda usiozidi dakika kumi na tano sawa eh? sawasaamwalim na tafadhali umwambie nik aje kuniona ofisini kwangu nadhani ananisubiri hapo nje sawa kupika sio kazi ngumu sasa sitakuwa nikimsubiri mama anifikie lakini nifanye haraka kosha vyombo kabla mama hajarudi akinikuta h hataniam mwanangu ni unafanya nini He? we unapika hmm. nilikuonya usikaribia hilo jiko una tatizo gani lakini we mtoto kwa nini ukiambiwa kitu usikii na masikio yako makubwa kama nini samani so, mama nilikuwa na njaa sana ni hatari sana naje ungeunguza nyumba eh? ni jibu sasa tamani Sa, mama taudia tena kadu pole kwa kukaripia najua hukukusudia lakini bado wewe ni mtoto mdogo sana kucheza na moto unafahamu kwamba moto ni hatari huu ni mtawa mabanda eh? na nyumba zimejikwa karibu, karibu sana moto ukishika hapa itakuwa ni vigumu kuuzima na naweza kusababisha hasara kubwa sana sio tu kwetu bali hata kwa majirani zetu Hapana, mama. <laughs> sana kurudi nyumbani Lakini kwanza, nahitaji pesa mwanangunaulizotumiwa na wazazi wangu ndio tuweze kununua chakula eh? na siku nyingine nisubiri hadi ntakapofika saa eh? <laughs> bkutengenze <ni> umwananu <laughs> kadu hivi sivi watu wanavyopika uji bwana eh unahitaji kuongeza maji bila ya hivyo huji utakuwa kama ugali ha <tia> <tia> <tia> <tia> <tia> <tia> uh -huh. kwa hiyo wewe ndiye mesi unamana gani <tia> <tia> <tia> yule messi alimchukulia mchumba wangu kisha eti natewa jukumu la kushauri siamini <coughs> unazungumzia nini mbona sikuelewi ndio mara ya kwanza tunakutana nitajua <coughs> hebu subiri Aha. au ni kuhusu dani kwani dani ni danie mchumba wako hapana anita siamini dani lniambia hana na wala hajawahi kuwa na mchumba <coughs> kumbe kweli aliniambia kuwa ni mimi tu na nikamwamini tazama ari yangu sasa anita tazama kwa taarifa yako dana imekuwa mchumba wangu kwa muda mrefu sana isitoshe familia hzi pia zina uhusiano wa karibu sana samani sana anita sikulijua hilo muongo mkubwa wewe ukujua niinamini ni ningejua nisingekubali kufanya jambo kama hili ulimchukua mchumba wangu na sasa amefukuza shule kwa sababu yako istosha una mimba yake nakuchukia sana mesi sikupendi si tafadhali hakuna haja ya kunichukia mimi anita kumbuka unapaswa kuwa mshauri wangu <laughs> ni kweli na naona tutoka marafiki wakubwa sanatafadai a tu ni darasani naona mwalimu kuu julet yule anatupingia mkono iko na nanik <laughs> kila moja da wenye nafasi yake mwalimu mkuu yuko njiani atafika muda si mrefu na ameongozana na mesi nanikinaona kila mmoja mbacho kwenye kitabu acheni kujifanya nimewasikia mkipiga kelele nikiofsini kwangu biko wewe ndio kiranja wa darasa mm. nataka uhakikisha kuna mtu anapiga kelele sawandio eh? mwalim anitanenda ukakae niki messi ingieni ndania oh. mm. eh, Nya nyamazeni kama mjuavyo niki na messi walifukuzwa shuleni kutokana na utovu wa nidhamu <coughs> <coughs> we hiyo inatosha sasa messi na niki wamejiunga nasi tena lakini ni sharti wa fuata sheria na kanuni zilizowekwa la sivyo watafukuzwa na hawatakubalika tena hapa shuleni sasa nataka kila mmoja anisikilize kwa makini nitakayemwona akimdhihaki messi au niki atakiona cha mtemakuni kilichowapata lazima liwefunzwa kwa kila mmoja wenu kwa sababu jambo kama hili likitokea tena kamati ya nidhamu haitokuwa na huruma tenanadhani ah, ah, ah, si ah, yeah, ni ah, uh, nimeeleweka ah. messi niki sasa mnaweza kukaa as- as- wa wow. mengi yametokea hasa kwa messi na anita na hakuna dalili kwamba wawili hawa watakuwa marafiki hivi karibuni je unataka kufahamu hisia za anita baada ya kukutana na mesi usikose kuungana nasi tena katika kipindi kitakachofuata ili ufahamu mengi zaidi lakini ukipenda kusikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa intnet dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni unaweza kutuma kupitia ukurasa wetu wa facebook na ni hayo tu kwa leo hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa