Village, by ear, noah bongo jenga maisha yako yakohujambo msikilizaji na karibu katika makala nyingine ya learning by ear noah bongo jenga maisha yako katika mchezo huu kizazi njia ya panda hii ni awamu ya pili ya mchezo huu wa redio lakini kabla ya kuendelea na kipindi cha leo kwanza tujikumbushe aliyojiri kwenye kipindi kilichopita anita mwanafunzi kutoka nchini laboria anajiunga na shule ya sekondari ya bongo kupitia mpango wa serikali wa kubadilishana wanafunzi lakini lengo lake kubwa msikilizaji la kujiunga na shule hii unalifahamu wewe ni kumtafuta mtu mmoja tu ni nani unamfahamu dani kanyama ndiyo kwanza yeye ni miongoni mwa wanafunzi waliofukuzwa shuleni eti kwa sababu gani sababu zenyewe zina uzito dan alifanya mapenzi na mesi na hatimaye mesi akapata mimba na hivyo wote wawili sasa wamefukuzwa shule naye niky amefukuzwa kwa sababu ya kujiingiza katika matumizi ya dawa za kulevya lakini katika kipindi kilichopita niky anampelekea mesi barua kutoka kwa mwalimu mkuu kumtaka arudi shule na si hayo tu alikuwa na zaidi ya kumpasha mesi kutoka moyoni inakukumbuka mesi ii unanifaya nieze kusikia vibaya wakati huo huo banda mdogo wake messi anaugua kifua kikuu na anaendelea kupata matibabu hospitalini ambako mama yake na kaka yake kadu wanakwenda kumtembelea tuungane nao kusikia ni yapi yanayojiri katika sehemu hii ya 17 nini kinanitokea tumesimama kinanitokeaumesimaa enye njiapanda ias njia Uh -huh. umsimama uh -huh. wenye njia pandatua yeah. yeah. njia hsasa yeah. uaaimarisha uh -huh. uh -huh. yeah. uh -huh. au kupotosha msakabai yeah. yeah. wa maisha yetu ya baadaye yeah. yeah. banda ujala sana nimekupikia uji mtamu kwa ajili yako najua chakula cha hospitali ni kama kinyesi cha ngombe tu mama sina njaa sana naisikia kuumwa kidogo kaka yangu banda ukipona ntakupika kwenye duka moja mtaani tandika ambayo yaonesha filamu ntamwomba mwenye duka tuoneshe ile filamu ya anakonda anakonda ni nini ninyoka mkubwa ambayo hujikunja mvilingo na kisha umeza watu kabla ya kuwatapika tena ah, yaonekana ni filamu nzuri sana ndiyo mwenye duka alikubali kuonyesha bila malipo kwa sababu nimsaidia kusafisha duka lake pia nilimpa habari zako na akasema kadu acha kumsumbua kaka yako na unisaidie kupanga hivi vitu hapa muda wa kuona wagonjwa unaelekea kuisha sasa na madakta tafika sasa hivi kumchunguza banda mama naisikia vibaya kama kamabanda kava nakonda banda mwanangu oh, masikini mtoto wangu haraka kadu nenda kamwicha dok robert kimbia kimbia bada Ah, pole mwanangu pole sana baba ole e niki ulifurahia kuogelea ah, sana baba napenda sana kuogelea basi kwa nini usio ukija kuogelea hapa kila mara eh? unaweza kujiunga na timu mmoja ya kuogelea hapa sijue kwanza sijafikiria kabisa lakini naona mimi siomwana mwanamichezo wdali inafaa ulifikirie jambo hilo sawa sawa e, baba ndio mwanangu kwa nini kila mtu ananichokia eti kwa nini au ni kwa sababu ya yule msichana si hivyo hata sijui kwa nini nimekuuliza swali hilo hebu subiri basi niegeshe ili gari hapa ili tuweze kuongea vizuri mwanangu katika siku za hivi karibuni pengine umenona nikiwa mkali sana kwako na labda unafikiri nakuchukia la hasha najivunia sana kuwa na mtoto kama wewe niki zaidi nafurahi kwamba umeacha kutumia dawa za kulevya lakini baba mbona wasichana wanipendi nafahamu hayo yote mwanangu sasa umefika ule umri ambapo mambo haya yanaanza kukusumbua lakini asikufanye ujisikie mnyonge na kukosa kujiamini tayari ni kama nimeanza kujisikia sijiamini hata hivyo ni swali tunilitaka kukuuliza pengine ndo sababu ya wewe kuanza kutumia dawa za kulevya na pombe hii ni ishara kamili ya kukosa kujiamini zamani najua nilikuahibisha wewe na mama na nilishtuka wakati nilipofukuzwa shule mwalimu mkuu julieti sasa amekupa nafasi nyingine nataka unihakikishie kwamba hutorudia tena kutumia dawa za kulevya na kuhakikishia baba sasa nimeacha kabisa kutumia dawa za kulevya mm. na mimi nakuhakikishia sitokupigia tena ili mradi tu hutorudia kutumia dawa za kulevya sawa sawa baba umenisamehe mwanangu ah, ah, baba unanifanya nioni aibu sasa ah, mwanangu niki nipe mkono usiogope hakuna mtu anayetuona hapa nipe tano <laughs> hizi kazi za shule za so kufanyia nyumbani zimenichosha nacukia ka siku nzima kwenye maktaba ya shule habari yako biko habari Anita. <laughs> ni vigumu sana kila moja kwa majina lakini najaribu biko hmm? iti unafahamu dan na wenzake ambao wamefukuzwa shule sivyo mm, mm. Kwani, umesikia habari habari zao iti, shuleni ah, sina yoyote kuhusiana na wow. wao wamekushlea bayyott ni kweli kweliud hap shleni ti kuusu dan na yule msichana pamoja anita nahitaji kufanya kazi zangu naomba nache sawa endelea na kazi yako tutazungumza baadaye naweza kukwambia kila kitu kilichotokea mpaka wakafukuzwa na ndio ndo udaku unaoendelea shuleni shulei oh, mambo ja hapo tuko kwenye maktaba naombeni mkae kimya njo mm-hmm. njoo twende pale nchnitandikakusimulia kila kitu <laughs> hebuketia hapa lulu <coughs> asante sana dokta robert nina wasiwasi sana kuhusu mwanangu banda kwanza alikuwa anakohoa kisha naambiwa ni kifua kikuu na hata baada ya kumleta hapa hospitalini bado hali yake haijamadilika ya licha kwamba amekuwa hapa kwa muda mrefu sana mamabanda mtoto <laughs> wako banda alikuwa na hali mbaya wakati alipoletwa hapa hospitalini kwanza alikuwa hapati chakula cha kutosha haana nguvu mwilini mbayi na kuugua kifua kikuu na hii ni kwa sababu ugonjwa huo akugunduliwa mapema na tayari ulikuwa umesambaa mwilini ndio sababu itamchukua muda mrefu kupona lakini kwa bahati nzuri aimwe tena hatarini japo hali yake inazidi kuzusha hofu mwanangu lulu usilie tafadhali hizi dawa zinamsaidia sana lakini zina nguvu na zinaweza kuwa na athari kidogo kwa sababu mara nyingine unamwona kama anasumbuka lakini atapata nafuu hivi karibuni mm. karibu pita ndani habari d be habari mama oh, mesi binti yangu mama wauguzi wameniambia kuwa uko hapa na dokt roberts kunaendelea nini banda amepata nafuu oh, mesi <laughs> mdogo wako atapona tu mesi lakini kwa sasa bado hana nguvu wacha niende nikamwone tena tuongozane ni mama mm, subiri kidogo pengine utaongana na mama yako baadaye messi kuna jambo unataka kuzungumza na wewe mm, saa mama nitaongana na wee muda usiokuwa mrefu sawa mwananguniambie mm-hmm. dok robe niko tayari kwa lolote ili mradi tu nimsaidie mdogo wangu banda kwa hakika nilitaka kuzungumza kuhusu mimba yako Dokta, ni, ni... haya kumbuka mimi ni dokta na hii ni kazi yangu sasa hebu niambie hii mimba ina miezi mingapi mm. sasa inaelekea miezi mitano bila shaka kwa kutazama tumbo lako tu je unahudhuria zanati mm. mm. unataka pia mimi ni hospitali kama mdogo wangu banda la <laughs> hasha zanati ni huduma ya uchunguzi inaotolewa kwa kinamama waja wazito kabla ya kujifungua huduma hizi hutoa ushauri na kufuatilia jinsi mtoto anavyoendelea kukua katika afya bora tumboni naweza kukupa orodha ya zaanati unazoweza kuhudhuria baadaye kwa nini inakupasa ufahamu mambo haya kwamba mimba yako ina tofauti kidogo na mama yako sababu bado mri wako ni mdogo sana kwani ni hatari sana hata sio kwamba kuna hatari lakini mimba za vijana mara nyingi huwa na matatizo kwa sababu wanakuwa hawajakomaa kuchukua jukumu la kuwa mama daktari mbona nantisha hakuna haja ya kuogopa mesi lakini ni muhimu kutunza afya yako na ile ya mtoto pia na zaidi ni kujifahamu kuhusu mabadiliko yanayoendelea mwilini mwako ha. mara nyingi najisikia tofauti sana tumbu kunguruma au kupigwa teke na ngumi tumboni hii ni kwa sababu ya huyo mtoto <laughs> ndiyo na ni dalili nzuri sana ina maana kwamba mtoto anatembea tumboni ndo sababu unasikia ngumi na mateke tumboni Aha. na ufahamu kwamba tayari mtoto wako amekuwa na masikio kwa hivyo anaweza kusikia yote yanayoendelea karibi yake <laughs> kweli ndiyo sasa unaweza kuanza kuongea naye akiwa tumboni hii inasaidia sana kuanza uhusiano naye wa mapema <laughs> nimeshangaa sanasasa <laughs> ntamwambia nini <laughs> una muda wa kutosha kufikiria kuhusu jambo hilo mersi sasa tunaweza kwenda kumwangalia mdogo wako banda oh, ni kweli tunde kumwona banda siwezi kusahau usijali najua na mambo mengi katika akili yako sasa kumbuka wakati wote unaweza kuja kwangu au wenzangu unapohitaji ushauri zaidi na hadi hapo msikilizaji ndiyo tunakamilisha kipindi cha leo cha lani beia noa bongo jenga maisha yako katika hadithi hii kizazi njia panda tukitumai kwamba utaungana nasi tena katika kipindi kingine ili uweze kusikia mengi zaidi kuhusu maisha ya vijana hawa ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni usisite tuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa