Village, by ear, Noah bongo jenga maisha yakoujambo msikilizaji ni mara nyingine tunapoungana nawe katika mfululizo wa vipindi vya Learning by ear noa bongo jenga maisha yako bado tukiendelea na hadithi yetu hii kizazi njia panda hii ni sehemu ya 15 ambapo tunaangalia maisha ya vijana hawa niki messi trudi na dan na changamoto zinazowakabili maishani mengi yametokea kwa mfano trudi sasa ameanza kuishi na mpenzi wake manoti licha ya kwamba anamzidi sana kiumri ah, mm, sasa tumefika karibu kwenye nyumba yako mpya trudi au niseme bi manoti messi na dan wamefukuzwa shule baada ya kufanya mapenzi na kisha messi kupata mimba dan anatokea nchini laboria ambako hali bado si shwari kufuatia mapigano ya hivi karibuni ya wenyewe kwa wenyewe ambayo yanazidi kupamba moto dan anashindwa kumpata katika simu baba yake mzee kanyama ambaye ni mfanyabiashara mashuhuri sana nchini laboria lakini wakati huo huo kuna mtu mwingine kutoka nchini laboria ambaye pia anajaribu kumtafuta dan kwa simu nchini kisimba bila ya mafanikio na hatimaye anaamua kumwandikia barua ya mapenzi ambayo inamfikia kabla ya kufukuzwa shulei ni barua nzuri sana nikusomee nakuandalia jambo la na kukushtukiza ni mimi kipenzi chako cha moyoni anita Oh, mm, oh, oh. biko nyamaza eh, eh. biko nyamaza wanisikia mzee kanyama baba yake dan ni tajiri mkubwa anayemiliki migodi nchini laboria wadogo zake mesi kadu na banda ambao ni mapacha walipelekwa na shangazi yao lena kufanya kazi katika migodi hiyo lakini wakafanikiwa kutoroka kulikoni kadu usizungumzie mambo ya, ya migodi hapa shangazi lena na yule mzee kanyama walituonya na katika kipindi cha leo nchi ya kigeni tunaenda moja kwa moja hadi nchini laboria ambako tunakutana na mzee kanyama japo hayuko peke yake tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia ipi sasa kutuongoza kutuimarishaimarisha au kupotosha mama, nasikia sauti ya ni kama amerudi kanyama ameruufanadoriakayamamatuondokehapa maichoniea hilo sio wazozuri kabisa kuondoka hapa lakini kila mmoja narudi kwao kuendelea na maisha eh? sasa watu wameanza kurejea katika shughuli zao za kawaida bila kusumbuliwa mimi na wewe sio watu wa kawaida lenasema unafahamu hilo eh? pindi tutakapoondoka kwenye jengo hili tutakamatwa na polisi wamekuwa kutafuta kwa kosa la kufanya biashara ya kuuza na kununua watoto kazini na pia kuwatuma watoto hao kufanya kazi ngumu kwenye migodi sasa ni mpaka lini tutaishi maisha haya eh? hebu tazama jengo lenyewe kanyama Ndoha sababu watu ndosabauatuakaama tutaedelea kuishi hapa mafichoni mpaka lin adi akapata ha. kutafuta lena uasuuua chauzote amuda amezi wili utatembea au tatekanyara ndege utanipa pesa wakati vita vikimalizika vikimalizikandio lakini akaunti zangu zote zimefungwa sasa uh. hata nimeshindwa kumtumia mtoto wangu ndani pesa nchini kisimba sijui anaishi vipi bila ya pesa shuleni istoshe hatujaweza kuwasiliana naye nice siku hizi za karibuni uh. oh siamini yanayotokea kutoka kwa mfalme hadi mlala hoi <laughs> hmm. naomba mke wangu awe naimani kwamba bado niko katika ziara ya kibiashara ilikuwa wazo la busara kumpeleka kwao kijijini kwa wazazi wake kabla ya vita hivi kuzuka kanyama hmm? nahakika utakaporejea utakuta biashara yako ya madini imerudi katika hali ya kawaida hmm. vipi kama huna habari lena jeshi lote la serikali haliko upande wangu hmm. na wala sina hata waziri ninaweza kumhonga ili niweze kuendelea na biashara yangu hmm. nimepoteza kila kitu lena hmm. na mimi je acha kujifikiria mwenyewe hata mi nimepoteza kila kitu akiba yangu yote maishani mepotea lakini wawili walitoroka kwenye migodi yako sio nitamwambia nini kakaangu nitaanza vipi mba msaada kakaangu usiwe na wasiwasi hawa watoto <laughs> hivyo hawawezi kusema kuhusu shughuli inayoendelea katika katika migodi yangu. na sana <laughs> <Waliogopa kulikuweli. laughs> unajuaje kama tayari wazazi wao sasa basi katika shida hivi ndio utaniokoa umesikia hivyo naomba tuongozane wote hadi nchini kisimba lena ni. jaribu kunielewa <laughs> ni vipi ntavuka mpaka na kuingia nchini kisimba mimi sijui nacho taka hapa kanyama ah. karibu ndani shikamo mwalimu marahaba naitwa anisa nyemozi kutoka nchini laboria na bila shaka awi ni mwalimu mkuu juliet nafurahi kukutana na wewe karibu sana nchini kisimba anita na hii ndio shule ya bongo karibu kae asante mm-hmm. hebu nieleze hali iko vipi nchini mwenu sasa mapigano yamesitishwa katika sehemu nyingi za nchi tangu jeshi ilichukua uongozi hali ya utulivu imeanza kurejea hata familia yangu imefurahi kwamba kusikia nimefika hapa kisimba ah, hivi vita majanga matupu mm-hmm naweza sasa kuona nyaraka zako tafadhali bila shaka mwalimu juliet hizi hapa mm-hmm. mm-hmm. anita nyemuzi miaka mm-hmm. kumi na sita mm-hmm. naona una alama nzuri sana anita asante mwalimu uh, oho ni jambo la kufurahisha sana hapa naona pia umepata mafunzo kama mshauri naamini utaendelea na kazi yako hiyo kutoa ushauri hasa katika kituo cha ushauri kwa vijana sivyo ni kweli mwalimu juliet nimekuwa nikifanya kazi katika kituo cha ushauri wa vijana nchini kwetu laboria na ningetega kuendelea na kazi hiyo hapa shuleni pia vizuri sana lakini unapanga kuifanya vipi kazi hiyo bila kutatiza masomo yako kwa ruhusa yako nitaenda kituoni baada ya masomo au mwisho wa wiki masomo muhimu kwanza mm-hmm. nimefurahi sana kusikia hivyo nadhani utakuwa msaada mkubwa sana hapa shuleni anita asante mwalimu napenda sana ujasiri wako lakini naamini pia una tabia nzuri hapa shuleni bongo hatuvumilii utovu wa nidhamu au wanafunzi kuvunja sheria na kanuni za shule kwa taarifa yako tumewafukuza wanafunzi wengine watatu hivi majuzi tu kutokana na utovu wa nidhamu nakuonya pia ukivunja sheria sita, sita sita kukuchukulia hatua kama wengine hata kama wewe umekuja hapa kupitia mpango wa kubadilishana wanafunzi sawa mwalimu juliet nimekuelewa na sitaenda kijume na hayo vyema sasa twende nikuonyeshe darasa lako um, hebu nikuulize mwalimu endelea unamfahamu dani kanyama ndio kwanza yee ni miongoni mwa wanafunzi waliofukuzwa shuleni eti kwa sababu gani utovu wa nidhamu tuliwafukuza miezi miwili iliyopita na unamfahamu vipi um, um, sisi uh, urafiki baina ya familia zetu um, sikuwa na habari amefukuzwa manoti hapa helo ndio <laughs> mpezi wangu lili unafahamu we ndie mwanamke pekee kwangu eh. <laughs> bila shaka nakumbuka eh. sawa sawa basi tutaonana kesho mm. nitapita nyumbani kwako pale sawaasawa sawa, sawa, ntaupiga baadaye baadayesui trudi mpezi wangu umerudi umependeza <laughs> ah, leo jamani jamanihabari <laughs> manoti <laughs> ulikuwa unaongea na nani kwenye <laughs> simu ni mama yako <laughs> eh, ndio ni, ni mama yangu vipi shule leo uh, masomo yalikuwa mazuri tu mm. ila nimechoka mm-hmm. pamoja na kuhisi nja ah, hata mini pia basi leo utaandaa chakula kitambu sana sivyo um, Hmm. lakini nina kazi nyingi sana za shule ah, ah, basi sawa, sawa. <laughs> yaani leo mi niakusaidi kupika leo ndio uju kweli kama mi nakupenda kawaida mimi na wewe hapa apaa <laughs> <laughs> jamani wewe hata <laughs> mii pia nafurahi sana kusikia hivyo mpenzi wangu tanivizauzakoyavani <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> mama <dangu> analia <laughs> sababu anataka kurudi shuleni lakini mnabanda banda shule na atulie vizuri sana lakini ninyi ni tofauti ninyi ni wavulana na yeye ni msichana wavulana hawali ovyovyo hata shangazi ena alituambia sio wasichana mm, usithubu tukunitajia jina hilo tena messi usilie kula kidogo basi simanja mama sasa nataka mi nifanyije lakini nimezungumza na mwalimu mkuu na amesema hawezi kukusaidia zaidi hmm? lakini ameshauri ujiunge na, na, na nchuo. Nchuo, chuo chuo cha ufundi sijui cha ufundi sijui cha nini, yeah? nini ya, yani kujifunza kazi za mikono japo sina hakika sana ni mafunzo aina ainagani hs sio hivyo yani ni chuo cha mafunzofundista vyovyote bwana lakini si umeelewa sasa yani wewe unamcheka mama mamayako itu kwa sababu akusoma wingine sisi bwana atukupata hizo fursa fuza kuingia darasani sijui mifuko sijui mifuko ya rahisi sijui hazina aya messili nikiwa mkubwa nitafanya kazi kwa bidini kupeleka shulekad asante sana mdogo wangu iwezikujua pengine inawezaikawa hivyokweli na hadi hapo msikilizaji ndio tunakamilisha makala yetu ya leo ya ibi noa bongo jenga maisha yako katika kipindi cha leo mesa amekasirika sana baada ya kukosa kwenda shule huku naye anita msichana kutoka laboria akijiunga na shule ya bongo kupitia mpango wa kubadilishana wanafunzi bila shaka alijikaza sana asionekane kushtuka baada ya kufahamishwa na mwalimu mkuu juliet kwamba mpenzi wake dan amefukuzwa shule lakini kwa mengi zaidi unaweza kutembelea mtandao wetu wa intenet dwde mkwaju lbe au ukiwa na maoni tuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa makala nyingine kwa heri kwa sasa