eby ir noa bongo jenga maisha yako ni wakati mwingine tunapoungana nawe kwa makala hii ya ag by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado katika ule mfululizo wa mchezo wetu wa redio kizazi njia panda katika mchezo huu tunafuatilia maisha ya vijana watatu wanaosoma katika shule ya bongo ambako mwalimu mkuu amefahamu kwamba niki anatumia dawa za kulevya na si hayo tu na wewe daniel kanyama kumbe wewe na mesi ni bwana na bibi na mnatarajia mtoto hivi karibuni nyinyi watatu kuanza leo nawafukuza kutoka hapa shuleni bongo mesi anatoka kwenye familia maskini na alijiunga na shule hiyo ya bongo kupitia msaada wa masomo kutoka hazina ya rahisi mchumba wake wa zamani dan alikuwa akiishi shuleni humo yeye anatokea nchini laboria ambako kumezuka vita vya wenyewe kwa wenyewe dan pia amefukuzwa shule ingawa hawezi kurudi nyumbani baba yake hapokei simu na hali inazidi kuwa mbaya nchini laboria hivyo anaomba msaada kutoka kwa rafiki yake biko nahitaji tu mahali pakuesho kwa muda haje nikizungumza na baba <tuh> ni sawad unaweza kuishi hapa na mimi lakini bora tu makini sawa watu wasijue uko hapa sitaki kujitia mashakani kabisa kabisasi tumeelewana sasa ni miezi miwili tangu waanze kuishi pamoja hivyo endelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki ili ufahamu mengi zaidi yatakayojiri katika sehemu hii ya 1umin4 kwa jina vanguo zako mwenyewe na basi msikilizaji moja kwa moja tunaanzia mta wa mabanda watandika ambako tunakutana na mesi tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia ipi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotoshaumn <tusurik> isikia kuchoka tu kuna nini mdogo wangu eh? mama ngapi hata sijui hakuniambia nakwenda wapi kwa nini unauliza maisi nice, njaa eh? lakini masi umekuwa ukitukia kila siku mbaosinpikie leo kadu em nenda kacheza huko nje nataka kupumzika kidogo staki stasiweze kucheza banda kwa nini banda amekaa hospitalini muda mrefu hivyo hivyomsi nimekwambia banda na ug ugonjwa wa kifua kikuu ugonjwa huu uchukua muda mrefu sana kupona muda gani miezi sita hivn sstanmiezi ah! kadu mbona masali mengi hivyo bwanaa ah! <laughs> hata mimi pia nahisi njaa tumsubiri basi mama arudi sawa ana mdanganya n kusema nahisi njaa na tumbo lako mkubwa kadu mlinzi mm. naomba kwenda kumwona mwalimkuu juliet Mm-hmm. binti yangu ni, ni mwanafunzi katika shule hii sitachukua muda mrefu lakini mama ni lazima uwe na miadinaye bwana kwa maana ana anashughuri nyingi sana haya sasa simama hapo kando nimfungurie mrango mwari mujulietaunatatiz gani hamna <laughs> eh, tatizo mwarimujulieta hamna tatizo uh, kabisa samaani, samaani mwarimujuliet naitwa lulu msoto ni mama yake mesi msoto tafadhali nilitaka kuzungumza na wewe sitachukua muda wako mwingu aha wewe ndiye mama mesi nafurahi sana kwa kukutana nawe naondoka shuleni sasa pengine uje kesho tafadhali japo kwa dakika tano tu mwalimu <sighs> sawa basi ingia kwenye gari langu tutazungumza tukienda mjini mwalimu juliet sijazoea kuzungumza na walimu wa shule maisha ni magumu sana sasa ni miezi miwili tangu mfukuze mesi shule na, na, na binti yangu hawezi kula wala kulala amepoteza nguvu nyingi sana mwilini hata kama namimba, na mimba tafadhali msamehe tu alifanya makosa na ninahakika haturudia tena mama messi natamani ningekuwa na uwezo tayari nimejaribu sana kadri ya uwezo wangu kumsaidia mtoto wako lakini sheria za shule sharti zifuatwe kwa kila mwanafunzi hazibagui lakini pengine kuna namna unaweza kumsaidia mwalimu mtoto wangu anatoka kwenye familia masikini sana na tuna matarajio makubwa sana kwake yeah? ni yeye tu ndo ambaye amefanikiwa kujiunga na elimu ya juu tafadhali mpe nafasi nyingine mwalimu kuu juliet sikiliza mama messi nilipokuwa mdogo familia yangu ilikuwa masikini sana na kama ilivyo kwa msichana wako mesi nilikuwa na hamu sana ya kusoma na ndio sababu nilikuwa na matumaini makubwa sana kwa mesili sijamaliza kuzungumza subiri usinikate kauli nilitarajia angeonyesha shukrani kwa nafasi yaliyopewa na hata mimi pia nilimwambia hivyo lakini mtoto wako ameniangusha nasikitika sana lazima sasa abebe msalaba wake lakini mwalimu julieti nadhani unafahamu umuhimu wa elimu kwa msichana hmm? ni mwenyewe sikuona umuhimu huo hadi hivi majuzi tu na kwa vile m wangu hayupo ninatambua jukumu lake na jinsi familia ilivyokuwa yeye ayupo akifanya kazi na kufanya maamuzi yote ya familia na sasa jukumu hilo lolote liko mikononi mwangu jukumu la kuwatafutia wanangu chakula na kadhalika sitaki mtoto wangu akiteseka kama mimi kwa hakika ana matumaini makubwa sana maishani kwamba siku moja atakuja kuwa daktari mama mesi huku niacha nimalize kuzungumza samahani sana ni kwa sababu ninaomba ni sana umfikirie binti yangu kwa mara nyingine nilikuwa nasema mesi atabeba mzigo wake lakini kwa sasa amefukuzwa kwa muda tu hmm. kumbuka sio mimi ninayotoa uamuzi wa mwisho uamuzi huo uko mikononi mwa bodi ya shule nimempigania na bado naendelea kumpigania mesi aendelee na masomo yake kwa sababu najua ni msichana mwerevu sana lakini sio mimi ninayetoa uamuzi wa, wa mwisho ala kumbe nashukuru sana kwa muda na msaada wako mwalimu juliet umekuwa mkarimu sana kwetu tafadhali naweza kushuka hapa ni sawa naweza eh, mama mesi jambo la mwisho kabla hujaondoka usikate tamam namwambie mesi pia asikate tamam bado kuna njia nyingi anaweza kufanikisha malengo yake maishani mfano anaweza kujiunga na vyuo vya ufundi u gani hivyo ni vyuo vinavyotoa mafunzo ya kiufundi ambavyo si lazima kujiunga na shule hizi za kawaida huku anaweza kujifunza taaluma inaweza kumsaidia maishani mwake kwa mfano ushonaji au maswala ya upishi lakini hmm, kama messi anapendelea kazi hizo ni msichana mwerevu sana anapenda sana anapenda kusoma sawa fikiria kwa makini jambo hili kwa heri mama mesi ya kwaherdan kunajifunika blanketi lote na mimije dn dandani najua nanisikia nafanya anakuja tayari kumekucha ndio kumekucha umejifunika lot na mimi najifunika nini oh. na kujifunika sawa lakini wache kukoroma siwezi kulala kabisa na nawee koroma kama chura nimekwamba samani tulale sawa yaani kengere imelia hata sijapota usingizi leo bora ni amke tukume kucha bora anacha blanketi sasa dani umnene wapi nguo yangu ya ndani ile nyeupe nyeupe mm, nyeupe sijaiona hujaiona nye ile ile hapa nyeupe nafikiri imeivaa una maana gani kusema meivaa ah, kama anavyofahamu sina nguo hapa nguo zangu zote nimezacha umwanja wa ndege kwa hiyo nikaona bora niazime nikuwazime huwezi kuchukua kitu changu bila ya kuniomba hiyo ni nguo yangu ya ndani na huwa staki kabisa kutumia nguo yangu ya ndani na mtu mwingine unanisikia samani biko <sighs> dani unajua nini naona bora uondoke umenisikia bora huende kwa mjomba wako wanaishi hapa kisimba au hurudi nyumbani kwenu laboria ah, biko bwana ni marafiki ni kweli sisi marafiki ndio sababu nikakuruhusu uishi hapa na mimi kwa muda wa miezi miwili iliyopita lakini naona siuwezi kukuvumilia sasa zako ni chafu zinanuka unakoroma usiku kucha hata siwezi kulala kabisa ni ni hatari kuendelea kukuficha hapa yaani kwa sababu nimevaa yako ndani hii na oh, oh. Haina, manas, na maana maana si ndiyo umeivaa bila kisha unasema umeniomba huko sikuomba ni kuiba nisamehe rafiki yangu hapana ondoka dani na uendelee kuvaa nguo zangu za ndani sizitaki tena ha. Ha. na hadi hapo tunafikia mwisho wa kipindi chetu cha leo je dan sasa ataenda wapi atafanikiwa kumpata baba yake kwenye simu nyumbani laboria na je vipi kuhusu masaibu ya messi mama yake atafaulu katika juhudi zake za kutaka aendelee na masomo ili kupata mengi zaidi ungana nasi katika kipindi kitakachofuata na ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa intnet dwde mkwaju lbe au pia unaweza kutuma maoni yako kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa