ocvele by r noa bongo jenga maisha yako ni wakati mwingine tunapoungana nawe tena katika mfululizo wa vipindi vya learning by er noa bongo jenga maisha yako kwenye mchezo huu wa redio kizazi njiya panda katika hadithi hii tunafuatilia maisha ya vijana watatu niki dan na messi ambapo kipindi kilichotangulia tulishuhudia jinsi mambo yalivyowageukia gafula vijana hawa baada ya mwalimu mkuu juliet kuwaita ofisini mwake kwanza tuanze na niki na sio tu na bangi bali anakunywa pombe pia una lolote la kusema niki hapana mwalimu na wewe daniel kanyama kumbe wewe na mesi ni bwana na bibi na mnatarajia mtoto hivi karibuni nyinyi watatu kuanza leo unawafukuza kutoka hapa shuleni bongo wakati huo huo rafiki yao trudi amepokea ombi kutoka kwa mpenzi wake wa zamani manoti yule ondktwabasi kumtaka waanze kuishi pamoja lakini ombi hilo la manoti sio kwamba linafungamana sana na mahaba la hasha bali ni msukumo tu kutoka kwa mama yake mzazi mwenye umri mkubwa ukiachilia mbali kwamba anaugua eh, angalau na mimi nipate fursa kuwaona wajukuu zangu tu kwa mengi zaidi endelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki cha 13 makao yangu mapya manoti anamwonyesha trudi mandhari ya kupendeza nyumbani kwaketumesimama kwenye njia panda tuifate njia hisasa kutuongozakutuimaisimarishaaukupotos sasa tumefika karibu kwenye nyumba yako mpya trudi au niseme bi manoti ah? unajesea kuitwa mke wa manoti manoti manoti napenda sana bwana bwana mtoto shika mkiwa manotinawaaaaooeweshika mkobakoaaube ustie shaka niko tayari kukufanyia chochote bimanoti yeah, unapenda muziki lakini sasa hivi ni usiku sana saa mbili sasa kila mara mama yangu niambia nisiwe nasikiliza mziki usiku kwa sababu huwa nawasumbua majirani lakini kwenye nyumba yako mpya uko huru kusikiliza muziki wakati wowote ule hata usiku wasikiliza tu sawa na bila ya shaka sasa tunaweza kusherekea ndoa yetu mpenzo hmm? eh, manoti ndoa hata pete nimekuja kuishi na wewe tu lakini hadi pale utakaponivisha pete bado mimi ni mpenzi wako tu lakini turudi dakika chache zilizopita umefurahia kuitwa bimanoti sasa e, nilikuwa nakutania ah. <laughs> hebu weka mziki sasa <laughs> wewe acha mambo yako najua ah. kwa mapenzi yako tu mke wangu mimi hoi ah. manoti usiniite hivyo ah. aya bana Ha? mama yako alisema nini ulipombea kwamba nekuja kuishi na mimi kwanza alikataa lakini mwishoye akasema bora usikose kwenda shule sawa <laughs> jo tucheze mziki basi njo u- u- u- u- tufurahie uhuru wetu wakuwa pamoja mimi nawewe eh. sawa tucheze sasa mtoto una arudi wewe hatari sana unanikosha ah. ah, rohu yangu jamani <laughs> <laughs> niki ni weweshikma mama usiniamkie mimi unatoka wapi usiku huu samani mama basi lilichelewa basi gani nakuuliza basi gani basi la shule usijaribu kunidanganya we kijana hujawahi kuchelewa jinsi hii unadhani sina habari kwamba umefukuzwa shule umebeba nini kwenye mkoba wako dawa za kulevya nijibu umebeba nini hamna kitu mama niki umeniaibisha sana sasa kila mmoja kijijini gumzo ni kuhusu mtoto wa bwana na bibi jumbe kwamba ni mlevyi wa dawa za kulevya ikiwa hayo ndo maisha yanataka kuishi basi endelea na wala sitajisumbua kukagua mkoba wako nimejalibu kila niwezalo lakini wapi nimechoka na uongo wako niondokee mbele yangu mimi aroba na5 aroba na sita arobana saba aobana 8a a nani nasumbua wakati naendelea na mwazisi yangu usiku ni nani biko ni mimi dan nani unafaa nini hapa usiku biko tafani nifungulie kabo mwalim kumwa na wazima hapa sawa subii ntakusaidia nisikilize weruka juu na mi nitakuvuta sawa saa moja mbili tatu huwe ah. ah. ni mzito kuliko nilivyodhania nivyothania nini hapa nilifikiri tayari umeshafika nchini kwenu sina pesa nawabanga ate kupokea simu sijui nifanyeje lakini kwa kwaneno kuondoka kabla ya kujua unakwenda wapi mwalimkuu juiet aimpa muda wa saa tu Pa shuleni Sikuwa na lakini huna pesa sidhani kama angekufukuza akijua nekufkuza kiuauna mali yeye anafahamu ye vizuri sana mambo anaendelea nchini mwako ndio lakini kwamba mjomba anaishi hapa ndo anafaam m amoma naishi aaankaishi na sijui nahitaji msaada wako biko tayari unaelewa hali yangu ya kifedha ndugu yangu siwezi kukununulia tiketi ya ndege kurudi nyumbani kwenu siwezi <sighs> si nahitaji tu muda nikizungumza na baba <sighs> ni sawa sawadan unaweza kuishi hapa na mimi lakini bora sawa sawa watu wasijue uko hapa sitaki kujitia mashakani kabisa tumeelewana ndiyo tumeelewana na bigi lako kuliko wapi nimelifungika kwenye kabati katika uwanja wa ndege oh, sawa kwa hiyo umeamotuvelene eh? <laughs> <laughs> <Ndiyo> na <wana. Yeah>. guo <laughs> <laughs> sioeioesmka utochea kwenda shueni hapana kadu nataa naanza kushikwa na homa au pia umeambukizo ugonjwa wa kifua kikuu kama banda hapana kadu niko sawa sina kifua kikuu mimi wewe na mama tuko salama kabisa usio na wasiwasi eh? na pia banda atapona hivi karibuni akiendelea kunywa dawa ndivyo daktari alivyosema anapate ah, nafua sasa hakuwa kikoa wakati tulipomtembelea hospitalini lakini bado hajapona kabisa banda anahitajika kunywa dawa kwa muda wa miezi sita ijayo ni hadi yamalize kunywa dawa akiacha kunywa huenda ugonjwa ukamrudia tena akkisha anakunywa tembe kila kumkila <laughs> hapana kadu usifanye hivyo banda anakunywa dawa kwa kufuata maagizo ya daktari lakini nataka haraka daktariaaksub hadi miezi sita dawa hazifanyi kazi namna hiyo mdogo wangu ni hatari sana ukinywa zaidi ya kipimo licho shauriwa na daktari sababu zinaweza zikakulevya na kugeuka kuwa su mwilini ambapo mtu anaweza hata kufa kufams e, we ni mwerevu kwani wanafundisha kuwa mwerevu jinsi hiyo shuleni bongo huwezi kufundishwa kuwa mwerevu ni kipaji cha kuzaliwa mtu anajifunza mambo mapya shuleni lakini si kuwa mwerevu wakati mama atapopata pesa menaban taende shule ili walevu kama we kadu misi baado huku hapa ililani tayari nikushakwenda shule hebu hmm? nisaidie kutua ndoohii ya maji kichwani <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> kwanini kujaenda shule sitayari mshacherewae Si endi shule leo kwa nini <laughs> kama ningejua huendi shule nisingeamka mapema hivi na kuenda kuchota maji huku mgongo wangu ukiona niuma ningekutuma tu wewe mama sitarudi shule tena sasa wa mwalivu wa kutosha unapata elimu ya kutosha eti kwa nini <laughs> siniw uliniambia elimu ni muhimu hebu vangu wzaku araka sana sitaki mtoto wangu ateseke jinsi nilivyoteseka kwa sababu eti nilikosa elimu mama nimefukuzwa na mwalimu mkuu kwa sababu kwa sababukam faham hapana siamini mama kufukuza shuleninini ni hayo tu kwa leo msikilizaji katika mfululizo wa mchezo huu redi wa redio a kizazi njiya panda messi alitaka sana kusoma lakini sasa kwa bahati mbaya masomo yake yamekatizwa ghafla je maisha yake yatakuwaje bila ya kwenda shule na je manoti na trudi maisha yao yatakuwaje wanapoanza kuishi pamoja katika makazi yao mapya dan hawezi kurudi nyumbani laboria kutokana na vita vinavyoendelea nchini humo na hali hii imeathiri maisha ya watu wengi sana nchini humo anita mchumba wake dan bado yuko nchini laboria hivyo usikose kuungana nasi tena katika kipindi kitakachofuata ili ufahamu mengi zaidi kwenye mfululizo wa mchezo huu pia ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa intanet dwde mkwaju lbe na ukiwa na maoni usisite kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa