ebynoabongo jenga maisha yakoni mara nyingine tena tunapokutana katika mfululizo wa vipindi hivi vya by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado kwenye ule mfululizo wa mchezo wetu kizazi njia panda katika kipindi kilichotangulia wadogo zake mesi kadu na banda ambao ni mapacha wamerejea nyumbani kutoka nchi jirani ya laboria ambako wamekuwa wakilazimishwa kufanya kazi katika mazingira magumu kwenye migodi mapacha hao bado wanasumbuka akili kutokana na yale waliopitia walipokuwa wakifanya kazi katika migodi hiyo naye dada yao mesi anajikuta mashakani mama yake anafahamu kwamba mesi ni mja mzito hii ni mara ya tatu nimekuona ukitapika hasa wakati wa asubuhi na mimi nazifahamu dalili hizi mama ma <laughs> sama sanamama sikuju atakua dan mwanafunzi katika darasa moja na mesi ndiye baba wa mtoto aliyetumboni kwa mesi na tayari ana mipango yake jinsi ya kulishughulikia tatizo hilo mpango wake ni kuitoa mimba hiyo pia huo ndio ushauri umekuwa ukitolewa na trudi rafiki mkubwa wa mesi lakini hayo yote si bure msikilizaji trudi ana sababu zake binafsi za kumshawishi mesi kuitoa mimba hiyo nakuomba pesa kidogo tu dokta zito samani trudi lakini tufanye kazi kulingana na makubaliano tulikubaliana nitakulipa kila wakati unaponiletea mteja wasichana wanataka kutoa mimba la si hivyo hakuna pesa dok zito tafadhali naomba je yeah messi atafuata ushauri wa dan na rafiki yake trudi tuungane naye anapozungumza na mama yake katika kipindi cha leo je huu ni uamuzi wa busara marishaaukupotoe yeah, yeah. msakabali wa maisha yetu ya baadaye yeah, yeah. mesi kwa mara ya mwisho na kuonya usifanye chochote kumdhuru mtoto umesikia nakushauli kama mayako. mama yako mama nimekwambia hata mimi pia sipendelei lakini nanibidi nataka kuenda na masomo yangu umeona ni mwanafunzi gani akienda shuleni na mtoto mgongoni eh? mesi bila shaka tutapata suluhisho kwa tatizo hili sidhani kama mwalimu mkuu atakufukuza namfahamu kuwa ni mtu mwenye huruma sana kwamba kwamba hilo tu mwalimu mkuu nina mimba shule na kwa mama mtoto kwa sasa wakati wangu hujafika lakini ni wee ndoliyefanya mapenzi na huyo kijana sio mimi eh? na sasa hizi ndizo athari zake utamlea mtoto na hakuna kubisha mama unataka nini kutoka kwangu watu eh? nini kutoka kwangu kunanimwezi kuniacha na matatizo yangu jamanimsms ebu rudiap eh? nadhani umenielewa ah, mesi hatimaye umekuja ulisikika kama mtu mwenye wasiwasi sana tulipoongea kwenye simu trudi nashukuru sana kwamba wananisaidia nimekata tamaa kabisa na mama yangu hataki hata kunielewa ni vyoma kwa kwamba hatimai umeona umuhimu wa ushauri wangu sasa tunde kwa dokta zito tayari kwanza anasubiraurikwanza kunemtu ndani Oh, <gibu> habari zenu wasichana karibuni mungu wangu trudi naogopa umemsikia lako akiungia yule mama mes ah, usifanya mzaha twende vipi trudi mmefika habari yako mesi hatimaye naona umefanya maamuzi maamuzinilikuambia atakubali tu dokta huu ni uamuzi mzuri sana na hautajuta lakini sina hakika ni rafiki yangu ameamua kwamba hataki kuvuruga maisha yake ya baadaye kwa sababu ya mimba hii ambayo hakuitarajia sawa kabisa basi tunaweza kuanza kazi hii mara moja panda pale kwenye kitanda cha upasuaji hebu nikusaidie nikusaidia panda. mm. eh, pandapsubianzd mama mm-hmm. yani unataka kutumia hicho kisu lakini bado kina damu mesi usianze kuleta kiherehere hapa wasichana wengine pia wamepitia mambo haya messi na kuhakikishia nafahamu na hapana ha- Mesi. Mm. Mm-hmm. mesi mesi ningoje mesi ngojea tafadhalmashangaa mesi <sighs> amenda wapi baada ya mazunguzo yetu asubuhi kadu hebu niletee hilo taulo kadu Uh, amilala afaai ni mwachalal <coughs> <coughs> kadu anaondoa gari wewe miviza zangu mkote mkimbize banda mkimbize kmbizebadki banda wakimbia kimbia banda mkimbize we kadu amka kwani unaota kwani unamwambia mwenzako akimbie ni moto kuhusu yule mzee tena mzee yupi yule mzee aliyotuibia wakaanga zetu na ujaniambia hayo Jitokia nini wakati mina bande tuipo tuweka kwenye migodi tuliingia mjini na tukawa hatua chakula tuaona watoto wengine pia wakiishi katika barabara za mji walikuwa wakiuza karanga na tukawauliza iwapo wanaweza kutuhusu tufanye kazi hiyo walikubali hapana baada yake walitupeka hadi kwa mkuu wao anaitwa boi alitupa bakuli kubwa limajaa kalanga tuwuze nibositupela chakula lakini ukikosa kumletela pesa anakupiga nini wanangu na alikuwa kiwapiga niambiye tu ukweli hapana no sababu tukua tunamfukuza yule mze mwenye gali ambaye alikataa kutulipa pesa zetu kama hatungepata msaada wa usafili kutoka kwa odumbe yule devo aloli boi angetupiga oh, mwanangu kadu poleni sana nasikitika kusikia kwamba mlipitie haya yote na shangaziyenu lenalikuwa wapi wakati huowote tukumona tana baada ya kutupeleka kwa yule mzee tajiri mwenye migodi oh, nikimuona hey, kadu sasa usiwe na wasiwasi hapa nyumbani salama, eh? mama, kucheta, uko salama mama naweza kwenda kucheza na banda huko nje staki kulaa na kwanza tena mambo haya yoyote bila shaka mwanangu naenda tu <laughs> yaani huyu shetani lena aliahidi kuwalea wanangu kisha baadaye anawapeleka kufanya kazi ngumu kwenye migodi na hata kamwe hajari kilichowapata wanangu hmm? yaani wapoa zake kabisa nimeolewa katika familia gani jamani <laughs> <laughs> <laughs> kua makini ugani akokwenda ginigongaj samahani sikuwa nimekuona ee wewe. wewe si ule nikuona paena rafiki yao katika hstae muuaji muuwaji muuwaji yupi yule dokta pale kwenyeata zanatiunamzungumzia dokta zitoule sio daktari sielewi si daktari kivipi aniskilzabit binti yangu alipata mimba akiwa na umri wa miaka kumi na saba aitaka sana kuikuza mimba hiyo lakini ikamshauri aende kwa daktari bandia na akaniaidi kwamba atamsaidia lakini hiyo ndio ilikuwa siku ya mwisho kumwona binti yangu akiwa <laughs> nilima binti yangu mi <mimu> mwenyewe <laughs> sijui ni nini lakini na hakika umka maisha yangu kwamimi asema hivo nilisikia mkibishara na daktari sikujua kilichokuwa kikiendelea lakini nilisikia ukimlaumu kihusu kifo cha binti yako niliogopa sana na nisingeweza kupitia hayo yote eh, eh, eh. N- N- N- nawe una mimba nisikilize msicana usirudi tena kwenye ile zaanati na uamzi wa kuondoka ulikuwa busara sana sijui lakini naona nimechanganyikiwa tu sikiliza <coughs> ikiwa umeamua kutoa mimba au la hilo halinihusu kawaida si jambo rahisi kwa mwanamke mm? na ikiwa ni lazima ufanye hivyo basi nenda kwa daktari aliye hitimu na mwenye utaalamu kwa bahati mbaya ni mataifa machache sana barani afrika ambayo anakubali utoaji wa mimbo mfano hapa kwetu na hata katika mataifa ambayo utoaji wa mimbo wanakubalika sio wanawake wengi wanaweza kugarimia huduma hizo nzuri hilo ndio tatizo kubwa ndio sababu watu wakorofi kama zito wanatumia fursa hiyo kujipatia pesa kwa njia ya udanganyifu nimesikia watu wakisema kuwa kutoa mimba ni dhambi je mm. yeah, hiyo ni kweli ni kweli watu wanafikiri hivo lakini yeah. endapo mwanamke amebakwa mm? na kama maisha ya mama mjamzito mzito yapo hatarini katika mazingira hayo mataifa mengi ulimwenguni yanaweza kuruhusu kutoa mimba na umejuaje mambo yote haya kwa bahati mbaya nilikuja kuyafahamu hayo nilikuwa nimechelewa sana siza kambi aliomkuta bintiya basi mazungumzo hayo baina ya mesi na mama anayeomboleza kifo cha binti yake ndiyo tunakamilisha kipindi hiki cha leo nini maoni yako kuhusu uamuzi wa, wa messi hatimaye ameamua kuikuza mimba ya danu lakini kumbuka nchini laboria msichana mwingine anasubiri kuanza maisha na mvulana huyo huyo mmoja ukitaka kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa dwd mkwaju lbe au ukiwa na maoni pia unaweza kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa