Village, by ear, noah bongo jenga maisha yakohujembo msikilizaji na karibu katika makala nyingine ya learning by ear noah bongo jenga maisha yako bado tuko kwenye awamu ya pili ya mfululizo wa mchezo huu wa redio kizazi njia panda mengi yametokea kwa vijana wetu messi trudi niky na dan trudy amepokea ombi ambalo hakutarajia kabisa kutoka kwa mpenzi wake wa zamani manoti ambaye amemzidi umri manoti anataka waanze kuishi pamoja lakini pia tunafahamu kwamba manoti ana sababu zake binafsi za kufanya hivyo kikubwa ni kumridhisha mama yake hebu eh, niambie maoti lini utaoa angalau na mimi nipate fursa ya kuwaona wajukuu zangu tu umekula mama ma unanisikia ninayekwambia lakini eh? Mm-hmm. fanya hima nipate mjukuu mesi rafiki yake trudi amepata mimba na dan ambaye ndiye baba wa mtoto huyo anajaribu kila juhudi kuhakikisha messi anaitoa mimba hiyo nataka turudiane kama zamani lakini ni lazima uitoe hiyo mimba oh ndosababu ya kutaka turudiane katika kipindi cha leo mazungumzo ya wanawake tunakwenda moja kwa moja hadi mtaa wa mabanda watandika wanakoishi mesi mama yake na wadogo zake mapacha kadu na banda wakiwa wanaianza siku yaoumesimama kwenye njia pandatuifat njiasauongoakuuasaisha kutuongoza uh -huh. kutuimarishaimarisha uh -huh. uh -huh. au kupotosha yeah. yeah. msakabali wa maisha yetu ya badae yeah. Yeah. Uh -huh. Uh -huh. bado unahisim <coughs> umekuwa ukinywa <wangu> maji alimaondio <coughs> <coughs> <coughs> maa aya mes amka unalala siku nzima ndio sababu godolo hilo linachanika ah, unasema nini yakusikia vizurisha mapma nimesema uamke amka haraka sana uendo kanuulie mkaa nataka kupiga pasi nguo yangu kabla ya kwenda kituo cha polisi So, kune, unasema, unasema nini S- yes, una kitu. mama unaenda kumwona baba kituo cha polisi bado baba nazuiliwa ndio wanangu baba inu bado anazuiliwa huko lakini leo siendi kumuona yeye kuna mambo tu mengine ananipeleka huko na wewe, we weikulalamika haya toka haraka sana kwenye loblanketi natatizo gani lakini oh. Sina tatuso, mama. Oh. We, we, we, mesi mesi unaenda Um, unenda wapina yungu yake akulalia hebu rudi hapa mesi mesi yu um, mtoto shida gani jamani kwani unaumwa we mesi eh? mama habari yako mwanangu jana ulijaribu kunipigia simu eh ndiyo mama lakini ukupokea ulikuwa wapi ha, ulitaka kuniambia nini mama unarudi lini hivi karibuni trudi hivi karibuni lakini umeondoka kwa muda wiki moja sasa nataka urudi nyumbani mama angu tangu mfukuza msichana wa kazi nimebaki peki yangu hapa nyumbani na sina chakula kwani chakula nilichokuachia tayari kimekwisha kimebaki kidogo tu hata hivyo hukuacha chakula kingi vumilia trudi enda pesa sawa lakini mama kwa nini utaki kukaa nyumbani uko wapi huwe ni msichana mkubwa sasa trudi sikiliza ah, kila mara unaniambia nisikilize ah, mistaki rudi nyumbani au sivyo nitaenda kuishi na manoti kwani tayari ameniomba tuishi pamoja tinani manoti ni nani ni sasa nisikilize kwa makini wewe msichana sitaki kusikia upuuzi huo bado huyi ni msichana mdogo sana kuolewa uh, sio eti nataka kuolewa kwenda kuishi naye tu ni sawa lakini nimekwambia sitaki kusikia umeenda kukaa ah, na mwanaume hebu msikie anayezungumza wewe ndio anawebadilisha wanaume kama nguo kwa ya mimi ni mmoja tu hmm. hey usinaongeleshe hivyo mimi ni mama yako rudi nyumbani basi sawa ntarudi lini nataka urudi sasa hivi hivi karibuni mwanangu trudi baba yako akijua kwamba hauishi tena na mimi na umeacha kwenda shule hata ulipa kodi ya nyumba ni sawa kwa hivyo muhimu kwako kwa ni kodi ya nyumba sivyo hutaki kujua nakula nini na hutaki kurudi nyumbani basi wakati utaporejia nyumbani pengine nitakuwa nimeolewa na manoti trudi <tokitulia> haya sawa unaweza kwenda kuishi na manoti ikiwa hayo ni mapenzi yako mwanangu lakini kumbuka usikose kwenda shule sawa vinginevynajua najua mama kodi ya nyumba ndo muhimu kwako niache ache kwa sio mama angu mimi sio mtoto wako niache <tokitulia> anaumenani mwanaume dani huwezi kunipita kumbuka hawaniiti bila sababu biko anaeruka juu kifudifudibikanaeuka juu kifudifudi chunga sana unapambana na dan anaipiga chenga ah. <laughs> anageuka anakimbia anaruka na anafunga bao <laughs> jukfudifudi hawezi kunuzuia <laughs> oh, wewe acha, uta, acha kabisa dani acha <laughs> nikuonyeshe tena <laughs> hapana nataka kupumzika kwanza sawa tukaye hapo huh. uh, dani mambo alikwendaji kati yako na messi uh, ulijaribu kumbembeleza ndiyo kama walivyo nashauri kisha sikufaulu vile na bado kidogo mwalimkuu juliet angerhusika tunaongea nini ah, changamka wewe mezi atakubali maneno yako biko anaeruka juu kifudifudi sio tubingwa katika mchezo wa mpira wa kikapu bali pia hodari kwa ushauri <laughs> hmm. nawe nitakapokuwa nikumbushe nchiumshtakut kama mshauri wangu mkuu au <laughs> <laughs> kinyume chake pia <laughs> <laughs> biko kwa hakika nashukuru sana kwa usori wako usijali weye ni mshikaji wangu najua unajua n- nimeruka mbele ya treni kwa ajili yako <laughs> najua ila kama treni hiyo haitembee hivi lakini mwangaliaikaee <laughs> <laughs> <miko laughs> <manuwele. laughs> kwani mesi yanaumwa sijui banda nimemwona akitapika watu hutapika wakiwa niwagonjwa sivyo <coughs> hebu <coughs> malizeni kunywa uji wenu haraka eh? nawe banda hakikisha na unakunywa maji yako yalimawe eh? sawa <laughs> knamsengenya aya huy paka shafika mesi hebu ketiap wanaangu sasa nii nataka kuzungumza na dada yenu eh? lakini mama hatuja maiza mtamaliza baadaye haya nendeni sawa mesi sasa ni mimi nawiwi una tatizo gani mwanangu mesi una mimba mm, mama hebu niambie tu mwanangu hii ni mara ya tatu nimekuona ukitapika hasa wakati wa asubuhi na mimi nazifahamu dalili hizi mama hakuna kitu ni kama naumwe kidogo tu mesi mimi sio mjinga na kama hutuniambia mimi mtamwambia nani mwingine na kuaidi sitoweza kukukasirikia mwanangummsmasamama mungu wangu eh? una tatizo gani ndio mambo haya mnafundishwa shuleni siku hizi jamani kwani huna akili smaa mama siku jua nani mwenye kufanya hivi ni jibu ni nani anaitwa dani kijana mmoja kutoka nchini laboria hey. kumbe rahia wa kigeni kwa hiyo watu wote hawa ukaona ni bora raia wa kigeni ndo wakupe mimba hebu toka toka na kwambe ondoka mbele ya uso wangu haraka sana jamani matatizo yanazidi lulu mama yake mesi ameshindwa kuvumilia na kuvunja ahadi yake kwamba hangemkasirikia binti yake mesi sasa mesi atafanya nini na je vipi kuhusu baba yake messi ambaye bado anashikiliwa katika kituo cha polisi kwa mingi zaidi ungana nasi katika kipindi kitakachofuata kwenye mfululizo huu wa hadithi kizazi njia panda ambao ni sehemu ya vipindi vyetu vya liby er noa bongo jenga maisha yako ukiwa ulikosa kusikiliza vipindi vilivyotangulia usiwe na shaka msikilizaji tembelea tu mtandao wetu wa intenet dwde mkwaju lbe na iwapo una maoni unaweza kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa