Village, by Ear, noah bongo jenga maisha yako ni mara nyingine tena tunapokutana katika mfululizo wa vipindi hivi vya learning by byr noah bongo jenga maisha yako hii ni awamu ya pili ya mchezo huu wa redio kizazi njia panda kama ilivyo desturi kabla ya kuendelea na kipindi cha leo hebu kwanza tujikumbushe yaliyojiri katika kipindi kilichopita trud mwenye umri wa miaka 15 anashangazwa sana na ombi la mpenzi wake wa zamani manoti yule kondakta wa basi nataka tuhururiane mpezo wangunini ah, nakupenda sana trusijuis skia nakuhakikishia nimebadilika kabisa yani na nataka tuishi pamoja mimi na nawewe wakati huo huo wanafunzi wenzake trudi pia wanapitia wakati mgumu nik hajakubali uamuzi wa, wa mesi kipezi chake cha moyoni wa kumkatalia ombi lake na badala yake kumpena vulana mwingine kwa upande mwingine mzee msoto baba yake mesi bado anashikiliwa katika kituo cha polisi kwa tuhuma ya wizi lakini ni kweli alihusika na wizi huo hayo ni katika kipindi cha leo naye mesi msoto anaandamwa na tatizo jingine amepata mimba baada ya kufanya mapenzi na mwanafunzi mwenzake dan kanyama ambaye sasa anataka kukwepa majukumu hayo kwa ukatili anamshauri mesi kuitoa mimba hiyo lakini je ataweza kweli kumshawishi mesi kufanya hivyo biko naye rafiki yake dan pia alijaribu kumshauri hivyo Oje, mshiki, kitu mara nyingi wasichana wanapenda sana sisi wavulana tuwapende na tuwe wanyenyekevu kwa hayo na mengine mengi zaidi ni katika kipindi chetu cha leo zungumza naye vizuri na tunaanzia shuleni bongo wanakosomea dan mesi na wengineo kutu wongoza, kutu njia uh-huh. uh-huh. njia panda wa yetu ya yeah. wanafunzi ni hayo tu kwa leo tukutane kesho na msisahau kuwasilisha karatasi zenu kesho kabla somo la kwanza Niki? nataka kukuna ofisini kwangu ndani ya muda wa dakika 15 zijazomesi nisubiri unataka nini dani tafadhali achana na mimi kabisa sawahau eh? oh, sasa ndio unataka tuzungumze dani kumbuka liniambe ni karibu tena unakumbuka ongea kwa sauti ya chini tafadhali tukazungumze faraga sitaki upumbavu wako kila mmoja ameondoka pia na weweondoka nataka turudiane mesi nakutamani acha <laughs> mchezo wako dani ulionifanyia yanatosha nimechoka na mchezo huu dani nimechoka kabisa kuumizwa moyo wangu nakuelewa ndio sababu nataka unisikilize <laughs> haya nakupa dakika tano pekee siku hizi mama yangu hataki nichelewe hata dakika moja nadhani anashuku kuna mambo yanayoendelea unataka kuniambia nini messi nakupenda hili <hihilindiyo> penzi lako dani kunitumia kisha kunitupa kama takataka. mbali na mes nakupendam nilikuwa ulikuwa umechanganyikiwa liku wakati uliponipa hii mimba na kama ulikuwa umechanganyikiwa wakati kiamba maneno yako ya mahaba kwamba meskwa na wazimu kwa sababu ya penzi langu au uliponirushia pesa barabarani ulitamka mwenyewe na kinywa chako kwamba mimi si chochote kwako dani naomba samahani sana mesi samahani umechelewa dani dani nina mimba na nasumbuka peke yangu kana kwamba wewe hukuhusika ah, mesi usilie tena nataka turudiane kama zamani lakini ni lazima uitoe hiyo mimba oh ndosababu ya kutaka turudiane nitm kutoa nini mesi jambo gani linaendelea hapa mwalimu mwalimu juliet <laughs> ni hizi karatasi dani alikuwa anataka kunisaidia lakini naona nifanye mwenyewe tu hizi kazi ndiyo mwalimu ni hizi karatasi tu nilifikiri ni vema tusaidiane dani ushirikiano wenu kwetu sisi walimu ni udanganyifu hakuna ushirikiano hapa mesi uko sawa M- niko sawa mwalimu nadhani ntashukwa na homa tu <laughs> sawa haya tuonane kesho lakini kumbukeni kila mmoja afanye kazi yake sawa eh? sasa ondoka harakandio sasa nimekiacha wapi kitabu changu kidogo tu tungefumwa lakini hakusiktoka tukiwazungumza dani sitaki kuzungumzia tena mambo haya hapa shuleni sawamesi nakujali sana na nisingependa uache shule kwa sababu ya hii mimba oh, kwa sababu namogopo mwalimu mkuu juliet eh? ah, hapana yote hii ni kwa sababu yako nakutekea kila messi mesidan kama pesa, dani, us- ni nikuhusu pesdan tafadhali niache peke yangu umenidharau sana na kunipotezea muda wangu kwa heri mimi naondoka sa mesi subiri utakubali kuitoa au la hayakuhusu dani asante biko etikilaki chinikubembeleza ah. nani huyo uyo ni mwanangu manoti hey, ndio ni mimi mama ah. <laughs> abari gani mama unajiskiaji vizuri sasa ningejisikia vizuri zaidi kama ungenipa mjukuu mwanangu nikacheza naye hapa nyumbani kwa hakika ningeondoka hapa ulimwenguni kwa amani kabisa ah, mama hautakufa autakufa ah, umekuwa ukizungumzia swala hili la kifo kwa miaka mingi sana kwa sababu huna ujualo mwanangu ningekupa huu mwili wangu manote japo hmm. kwa siku moja ungeelewa na nini <laughs> nimechoka baba nimechoka naomba mecoka tafuaanaomba iyochaip hebu mm. niambie manoti lini utaoa angalau na mimi nipate fursa mm. kuwaona wajukuu zangu tu lakini mama we una tena uwezo wa kuona umekuwa na maneno mazito sana siku za hivi karibuni lakini nataka ufahamu kwamba mm. tatizo langu la kuto kuona kuna ashiria uzee nakumbuka pia hata wewe uzee unabisha hodi <laughs> mama leo meniamulia leo aya mama manoti unanisikia ninayokwambia lakini eh? fanya hima nipate mjukuu habari yako niki niko sawa mwalimu juliet na wazazi wako wanaendeleaje wako salama pia kwa nini katika siku za hivi karibuni naona alama zako zinazidi kushuka na kwamba siku hizi hauko makini na kazi yako shuleni mara nyingi nikifika darasani na kukuta hujafanya kazi yako niki tuna matarajio makubwa sana kwako umekuwa miongoni mwa wanafunzi bora zaidi hapa shuleni lakini sielewi niki una tatizo gani hamna mwalimu ni, ni kwamba siku hizi tuna kazi nyingi sana katika kila somo nafahamu hilo lakini tafadhali jaribu kuongeza bidii sawa eh sawa mwalimu juliet na tafadhali kumbuka kama kiranja wa darasa unapaswa kuwa mfano bora kwa, kwa wanafunzi wengine la sivya nitamchagua mwanafunzi mwingine kuchukua nafasi hiyo nimesikia mwalimu na nakwaidi nitaongeza bidii sawa unaweza kwenda sasa oh nik jambo la mwisho kabla hujaondoka unajua wewe ni macho yetu darasani nini kinachoendelea baina ya messi na dan eh, eh, eh, sijui mwalimu juliet sawa kwa heli nikii kwa heli mwalimu helo niafande mneni hapanaongea aloafsa mimi ni mkaraba bwana uko wapi nimeegesha gari kwenye ile sehemu yetu ya kawaida bwana Oh, sawa nisubiri nafika sasa hivi habari ya afsa mnene una uhakika hakuna mtu anayefuata nyuma ndio ni mkaraba mimi ni polisi na niko makini sana nitakuwa ni mtu wa kwanza kujua kuna mtu anayefuata nyuma hizi hapa pesa zako na sasa nataka uhakikishe msoto anaozea gerezani nakumbuka hii ni siri yetu watu wasijue mimi ndiye nilie msingizia msoto wizi huu sawa bwana sawa lakini hizi asitoshi unafahamu kwamba ni vigumu sana kumshtaki msoto wa kosa la wizi bila ya ushahidi wa kutosha histoshi yule mke wake yule, yule lulu amekuwa akimtembelea kila siku hapa kituoni na kila mara anaulizia mtoto wake yule mtoto uliemnunua kutoka kwa mume wake nisikilize skilize pesa sio shida ina pesa nyingi sana wewe hakikisha tu unatekeleza wajibu wako sawa bwana sawa na kuhakikishia mwheshimiwa diwani msoto hatotoka gerezani a hivi karibuni ili mradi tu utimiza ahadi yako kwamba hatutalala <laughs> na njaa unaelewa nini hapa? <laughs> Nage, wake wake akianza kulilia mtoto tena <laughs> nalemnshalky achi m eh? ni lazima aelewe kwamba bado tunaendelea na uchunguzi wetu na kesi kama hiyo hapa nchini kwetu inaweza kuchukua miaka mingi sana <laughs> ni kwamba mtoto wake amechukuliwa na idara ya watoto siku <laughs> <laughs> hizi nyumba yangu imekuwa idara ya watoto <laughs> lakini hakikisha vyombo vya habari visijue kabisa kinachoendelea kumbuka sitaki jina langu lianze kugonga vichwa vya habari kwa mambo kama haya sawa bwana <laughs> sawa nam msikilizaji na kufikia hapo hatuna budi kuwaga kwa leo je mkaraba na afisa wa polisi mfisadi watafanikiwa kuficha siri yao na nini kinachosubiri messi niki dan na trudi kwa mengi zaidi ungana nasi katika kipindi kitakachofuata na ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki au vingine vya bongo jenga maisha yako tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni unaweza kutuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa