Village, by ear, bongo jenga maisha yakoni mara nyingine tunapoungana tena katika mfululizo wa vipindi vya Learning by ear noa bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunafuatilia hadithi hii mchezo wa redio unaozungumzia maisha ya vijana watatu wa kiafrika pamoja na familia zao na jinsi wanavyokabiliana na changamoto za maisha katika kipindi kilichopita mesi msoto msichana mwenye umri wa miaka kumi na mitano anafahamu kwamba ana mimba rafiki yake trudi anamshauri kuitoa mimba hiyo mesi usio na wasiwasi nimekwambia tangu awali kuna jinsi urahisi ya kushughulikia tatizo hili trudi hakika siko tayari kufanya hivyo na istoshe nitapata wapi pesa za kuharamia na kumlipa dokta zito wadogo zake mesi banda na kadu ndiyo kwanza wamerejea nyumbani kutoka nchi jirani ya laboria ambako wamepitia mengi sana analombaya banda tena kawa wale wavulana wanaofanya kazi kwenye migodi ya laboria kadu usizungumzie mambo ya, ya migodi hapa shangazi yena na yule mzee kanyama walituonya wakati huo huo baba yao mzee msoto bado anashikiliwa katika kituo cha polisi kwa tuhuma za kupanga njama ya wizi nyumbani kwa wazazi wa niki jumbe mwanafunzi wa darasa moja na mesi shuleni bongo na katika kipindi cha leo mapendekezo yasiyo ya kawaida tunakutana na msoto akiwa kwenye mahabusu ya polisi tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha uh -huh, tumesimama uh -huh. kwenye njia panda yeah, tuifuate njia hivi sasa uh -huh, kutuongoza uh -huh. kutuimarisha uh -huh, uh -huh. imarisha au kupotosha yeah, yeah. msakabali wa maisha yetu ya baadae yeah, yeah. uh -huh, uh -huh. soto bwana jambazi hatari <laughs> umefanya nini mijajeni. Mijajeni. Mijajeni. na kwa nini unazuiliwa hapa maabusu na sisi ebu ni misi kama wewe bwana mi natekeleza sheria tucheni bana tu. oh. <laughs> askari polisi a <laughs> kwenye chumba kimoja <laughs> na maagusu na sisi walipo msoto si polisi ni mlinzi tu alikuwa akilinda nyumba yazee jumbe lakini hapa ndani sisi ndo walinziaewe ihohoioparaka hizopesa zikaulizowiba kwa mzee jumbennafikirasisi atabaibu mpekuenimifua izaniniizikazanini nini kilendelhapa msoto ndio mkuu njohapaahaya mkuu siza namesalimika tutapambana nawee badaya kirudi u mwanangu vichogenakugiaea <laughs> nn chenmidokijebaumuaninambii kitu ananipakuzigu hapahuyo akwanguae akibwegebwegeheecheea ndefu hatimaye tumekamilisha masomo ya leo mesi niambie trudi ni uchungu ni nini uchungu mesi shughuli hiyo ya kutoa mimba unasema mwaao kutoa mimba kabla sivyo <laughs> kutoa mimba ati... hey, <laughs> habari zenu wasichana mbona unatushtua hivyo manoti <laughs> samani Uh, nimekuja kuwasaidia kubeba vitabu trudi asante lakini naweza kubeba mwenyewe hapana uh, uh, subiri nikusaidie bwana acha ah. ebu tazama ulichokifanya umetawanya vitabu vyangu vyote barabarani huu ndio msaada unaosema samani samani sana messi unaweza kunipa nafasi kidogo kuzungumza na trudi so. uh, trudi peke yake sawa asante wangu kwani nafas kidogonaweakuzungumzanapekeakesawsanempenzwangu wani umkasirkanimimisiyo hmm? mpenzi wako tena ulifanya mapenzi na wasichana wengine kisha unakuja kuniambukiza magonjwa a zinaa na kisha unajifanya hamnazo hutaki eh? kujua naendelea vipi sikiliza trudi hata vpiatawewe pia ulifanya ngono na ulifanyangonoa wulaawengieusiotee hmm? hey, mda wako manoti penzi letu ah, ah. naomba turudiane kama zamani mpenzi wangu hapa tu hmm? Sina haja maipenetu imekuishatafadhalinombaturudiane kamaamaezwanuaiogsaihajaesa zao mbona siku hizi nimebadilika sana na ninataka unipe nafasi kukudhihirishia hilo nataka, nataka turudiane mpezo wangu nini ah, nakupenda sana udi <laughs> mati ah, sijui skza is... skia nakuhakikishia nimebadilika kabisa yaani niwewe tu kipenzi cha moyo wangu na nataka tuishi pamoja mimi na weweyan yeah. hmm. una maana nifunge ndoa na naw nitawaambia nini wazazi wangu na shuleni je nitasema nini ah, kama ninisdma mamayak atakuwa napinam alafu isitoshe umeniambia kuwa wakati mwingi baba yako hayuko nyumbani kwa hivyo ni nafasi nzuri kwetu uh, lakini hata hivyo baba yangu ananilipia karo ya shule na kodi ya nyumba mama hajali hata nikilala nje y siku moja lakini kusema napanga kuishi na mwanaume siani sidhani tafadhali nielewe tud nielewe unaweza kwenda shule huku unaishi pamoja na mimi nitakupa kila kitu nachohitaji nakupenda sana tud jamani manoti na napenda kufanya hivyo eh. laki, laki... Ah, lakini nini tud ah, hmm? nipe muda wa kufikiria jambo hili ah. sawa lakini isiyo muda mrefu basi mlikuwa mnazungumza nini na manoti na vitabu vyako vimetapakaa kila mahali hapa barabarani hebu nikusaidie sielewe kwa nini mnanizuia hapa maabusu sijaiba mali ya mtu mtumii asiyangu ni kulinda watu na mali zao kama nyinyi tu najua haki yangu afande najua <laughs> haki yako una haki hapa msoto hebu nifuate na ukae kimya kabisa tafadhali afande nahitaji kuzungumza na mke wangu tafadhali naomba uniruhusu nipige simu basi hmm. sawa wewe ni msumbufu sana msoto lakini leo una bahati unaweza kutumia simu ile pale juu ya meza nanakupa dakika tatu tu na kisha utanieleza wale wote mlioshirikiana nao katika kutekeleza wizi huu sawaningekuwa mimi ningeendelea kupiga simu baadala ya maneno mengi hey, kumbuka una dakika tatu tu <tutu> Ni. dakika moja Sawa, fande. Ah. Askeri, fande. na nusu nususashakikisha unajua wanazungumza na nani na nazungumza nini sawa sawa fand <laughs> tuongeze miogo mama hapana hapana kadu umebatodada yako mesi <coughs> anarudi kutoka shule muda sio mrefu <coughs> nisikilizeni wanangu hebu niambieni aliyotokea nchini labori wakati <coughs> mkiishi <ya shangazienu> <coughs> ni... na shangazi enu lena mamani hapana kadu lazima tuwambie mama ni nini hebu niambieni <coughs> mama simu <sini> yake inaita <coughs> halo ah, lulu mke wangu hatimaye nimekupata sina muda mwingi wa kuzungumza nakupiga simu kutoka kwenye kituo cha polisi ah, msoto mume wangu huyo <coughs> ni baba anapiga simu nataka kuzungumza naye nami pia hebu nipeni ni muda wanangu nendenmkacheze pale nje sawa sawa eh? saamamaa aya <coughs> <coughs> hey, tutazungumza baadaye eh? lulu unaendeleaje mke wangu na watoto nao hmm, msoto sijui nianzie wapi wato. watoto wamekula miogo iliyokuwa imebakia na hakuna miogo mingine tena siju so, watakula nini kesho na kisha bado hawajanieleza aliotokea chini laboria na banda anakoa sana mpaka nimeshuwa na wasiwasi A, sasa usiwe na wasiwasi kuhusu banda mke wangu hiyo ni, ni homa na itakwisha tu kwanini usimpigie simu dada yangu lena pengine anaweza kukutumia kukutumiahsata usizungumze kuhusu huyo mwanamke tulitarajia watunzo watoto wetu kwanza yye ana habari kwamba wamerudi nyumbani hata wajeli kabisa watoto lulu watotoluluhuu sio wakati wa kujigamba mke wangu hebu mpigie simu simu kwani unafikiri sijajaribu kumpigia hataki hata yangu. hata kupokea yangu hivyo lakini bado kuna maswali mengi sana siuaosaeng kunijibu <sighs> sawa lakini sioni kama una njia nyingine mke wangu hebu sikiliza unamfahamu mkaraba yupi diwani namfahamu kwa nini usiulize kwa nini bora uende umwombe msaada kidogo wa pesa lakini usimuulize maswali mengi unanisikia mwambie tu wewe ni mke wangu wa na nimekutuma mimi atakusaidia muda wangu umekuisha mke wangu wa subiri kidogo hebu subiri msoto unamaanisha nini kwani wewe na mkaraba mlishirikiana kuiba nyumbani kwa jumbe sivyo ndio sababu ataweza kunipa pesa msoto we mwanamke wewe hebu hacha kuniuliza maswali ya kipumbavu fanya ninavyokuagiza msoto msoto subiri halo halo kila kukicha maisha yanazidi kuwa magumu kwa lulu mama yake mesi mumewe amemtuma kwa mzee mukaraba na binti yake mesi naye anaendeleaje na ujauzito wake ungana nasi tena katika kipindi kitakachofuata cha lnibaia na no wabongo jenga maisha yako ili uweze kufahamu zaidi yatakayojiri pia unaweza kutembelea mtandao wetu wa dwde lbe kupata mengi zaidi ukiwa na maoni usisite kututumia kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa