douch vele learning by eir noa bongo jenga maisha yako hujambo msikilizaji na karibu katika makala nyingine ya learning by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado katika ule mfululizo wa mchezo huu wa radio crossroads generation kizazi nje ya panda katika kipindi kilichopita messi alikuwa anakabiliwa na wakati mgumu tayari ameanza kuhisi kwamba amekosa siku zake za hevi na anamweleza rafiki yake trudi ambaye anamwita daktari wa familia yao kwa ajili ya kumpima nadhani ni vyema sasa tufanye uchunguzi zaidi sasa sikiliza kwa makini nenda kule chooni uniletee sampuli ya mkojo na kisha itachukua dakika chache sana kubainisha iwapo kweli uliungua wakati unapika jikoni <laughs> kuungua jikoni anamaanisha mie kuwa na mtoto ah, isiwe ni mimba kwa kweli wakati huo huo msoto ameungana na mkewe lulu kijijini ambako amejificha licha ya mvutano katika ndoa yao msoto alifanikiwa kumshawishi kwamba aliyekuwa mwajiri wake jumbe sasa na mshuku alipanga njama ya wizi nyumbani kwake na wakati lulu anapoongozana na mumeme kurudi mjini wanapigwa na butwaa katika kituo cha mabasi msoto umesikia Nini? Mama, hapa mama, kuna kelele hata siwezi kusikia chochote chochotemsoto siamini hebu tasema kule upande wa pili wa barabara banda sinikalinabandawatoto wetu wamerudi jamanni kweli ni kweli, <laughs> kweli wamerudi jamani ndio walekale lulu na msoto ameungana wa na watoto wao mapacha kadu na banda kumbuka watoto hao mapacha walitoweka walipokuwa wakiishi na shangazi yao nchini laboria lakini je muungano huu wa familia utadumu kwa muda gani hii ni sehemu ya 25 kwenye mfululizo wa mchezo huu Crossroads generation kwa jina nasty surprises yani mshangao mbaya ama usiyopendeza na moja kwa moja tunakutana na lulu msoto na watoto wao wawili mapacha kadu na banda tayari ni usiku na wanafika katika nyumba yao waliohamia hivi majuzi tu tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha mesimma kwenye njia panda kwa hivyo wanangu karibuni sana hapa ndio tumehamia kutoka mtaa wa mabanda watandika eh? mnaonaje makao yetu mapya hapa ndio nyumbani kwetu ndiyo mwanangu kadu hapa ndipo tunapoishi kwa sasa japo kwa... uh, ni kubwa zaidi ya hilo tuliokuwa tukiishi ah, msoto bona nyumba iko hivi kwa muda mfupi tu nimeondoka na nyumba imekuwa chafu kama nini na mesi wapi anapaswa kuwa amefika nyumbani hivi sasa eh? lulu kwa hakika sijui ni kwa nini nyumba ni chafu hivi wanangu hebu kaeni hapa karibu na mama yenu kwanza ngoja mi nichungulie nani yuko nyumbani huko mesi mesi uko ndani mama turudi katika ile nyumba yetu ya zamani mtani tandika hii nyumba ni kubwa sana na inaogopesha sawa wanangu msiwe na wasiwasi mbona tuko pamoja eh? na sasa sitakubali mtu yoyote awachukue ten nomba adnmznyamazaay kila moja la lacini kila mmoja lala chini hatimaye tumemkamata mwizi kwa muda mrefu tumekuwa tukifanya duria katika nyumba hii na leo tumemkamata msoto msototoka njearaka mikono juuubutkua chinianionea amani sanaibiifanye hivmbele a familiayako atukuaa jinsiosookoaii sinaamefanya nini jamanaaaanuakutanabaadaya <laughs> <chuka baba> <laughs> muda mrefuwananguwanangu <laughs> msie nawasiwasi msiwe na wasiwasi wanangu baba yenu nitaruditu bora tu mwangalie mama yenu vizuri eh. mnanisikia eh. lulu jaribu kumtafuta mesi mtafute mesi pengine yuko shule au nyumbani kwa rafiki yake trudi trudi ndio rafiki yake mkubwa sana unanisikia unanisikianani luu eh ingawa sijui anaishi wapi lakini msiwe na wasiwasi wanangu nitarudi sawainatoshasasa nshsinaaga Sin, Sin, familiayng twende unatafutwa sana msoto uizi wa kutumia nguvu kisha unakwepa mkono wa sheriasisani kama utarejea nyumbanimanionea mnani mnani. lakini mnanionea mi sio mwizi rudi konini uchunguzi huu nachukua muda sana siwezi kuvumilia tena nina wasiwasi nataka kujua matokeo hebu tazama natokwa na jasho kila mahali usiwe na wasiwasi messi daktari zita atarejea hivi karibuni lakini umesema ni dakika chache tu sasa namchukua mwaka mzima nilidhani tafadhali keti nimefanya uchunguzi wangu na matokeo yanaonyesha kwamba ni kweli una mimba ha, hapana fadhali ni hapana usiseme hivyo sikiliza ni hata mimi wakati mmoja nilipata mimba hii si hukumu ya kifo ipo njia ya kushughulikia swala kama hili uh, ulifanya nini trudi huh? nimemsaidia trudi kutoa mimba mara mbili na hata wazazi wake hawakuwa na habari hivyo ndivyo navyofanya istoshe hua anawasaidia wasichana wengi kutoa mimba lakini kwa ada kidogo uh, yani tayari umewae kutoa mimba na si mara moja mara mbili kwa nini ufanye hivyo nilikuwa bado msichana trudi wewe bado msichana mdogo sana kwa ushauri wangu nyote wawili ni wadogo sana na haistahili kucheza cheza na wavulana bado ni watoto sana kuanza kuitwa kina mama lakini wamuzi wenu mimi nachohitaji ni pesa tu tayari nimemaliza kazi yangu trudi nina mimba siamini nimeeba mtoto wa dani tumboni sasa wasichana naomba kuondoka usiku umeingia ikiwa mwanihitaji unajua mali unaweza kunipata asante kwa msaada wako daktari zito pesa zako hizi hapa asanteni sana tuonane wakati mwingine bado siamini ondoa shaka kabisa mesi ni leo tu kesho tutamaliza mambo haya asante <tiple> habari ya subuhi dani subili nilitaka ukueleza masikitiko nilionayo baada ya kufahamu kwamba unaondoka bongo kurudi nyumbani kwa hakika ttakukumbuka sana <laughs> ha, ha, ha. unachekesha hujui hata na kumtania mtu unaototo sana bwana niki na unakera nina kera kweli nimekuonya usijaribu kushindana na mimi sasa hayo ndio matokeo unapojaribu kushindana na mtu kama mimi niki nikijumbe w ni mjinga na ndio darasani lakini bado niki tunapoingia kwa sababu naomba na kipumbavu tamituni natwajigambstremboaak meiambt agaba nini bwana mm. utakapoondoka mesi atakuwa hana mtu mwingine ila kunirudia mimi unafikiri atakwenda kumnilia nani kama sio mimi tudi wewe bwana nata kama takuja kuulia wewe hilo halinipi shida na wala halininyimi usingizi tayari nimeonja asali nimekutangulia wewe sikuamini unanidanganya tu hapa kama kawaida yako sikuamini kabisa najua mesi hawezi kufanya tendo hilo si hoja kama wanyamini au la na kwa taarifa yako na namsina mwingine mzuri nyumbani ananisubiri kwa hiyo mimi sio mwenzako ninao wengi kama ningekuwa na uwezo ningekweka kwenye basi mashua ngamia au hata usafiri wowote ule dakika hii nikurudishe kwenu <laughs> yani hiyo shida yako niki uwezo lionao nikomboenika ni darasa yetu hey, Lakin, tu lakini tukinca darasa wewe huna kitu na wala si chochote wewe ni mjinga sana nitakupa funzo ambalo hutolisau maishani mwako Nani? una bahati huyu msichana amekuokoa tutaonana mimi nawewe baadaye ah, kwanza rudi kwenu dani na usirudi tena hapa Tuna na nae mtu lieshindwa ilo dani tunahitaji kuzungumza na we, nani dharura samahani lakini kwa sasa akili yangu imechanganyikiwa sipo katika hali nzuri kabisa ya kuzungumza na nayoyote usitoshe masoma ameanza tutaana baadaye lakini shule anaposoma mesi ni nzuri hebo tazama uonja mpia ni mkubwa ndiyo mm, kadu nimeuona mwanangu lazima tumtafute mesi na kumweleza yote aliyo mkumba babayenumama kwani mesi anasoma shule nzuri kama hii na sisi mbona atusomi banda dada yako alibahatika sana kupata msaada wa masomo hata mimi sijui alipata vipi msaada huu lakini kwa vile mmerudi nyumbani tutawapeleka shule lakini kwanza lazima tumshundikie baba yenu kutoka gerezani mesikia nahamu sana ya kujua maisha yenu yalivyokuwa nchini laboria na kwa nini kwanza mlimtoroka shangazenu lena eh? anaendesha gari kama wazimu hapa shuleni oh, shuleniskunatatuzo yeah. eh, ganina wanangu eh? kwanini mnamwogopadereva akama hiv nini wewe eh? ingiaaamojainia <coughs> Oh, m- mama samahani nimewafananisha vijana hawa n- na nawa wengine nawafahamu wamefanana sana samahani sana nimekosea naenda kumwona mwalimkuu siku njema mama mwambie ndi zake tafadhali haitaki kurudi nchini laboria <laughs> hebu baba samaani samaani kwanza lakini watoto wangu anakuogopa sana kwa nini sijaona katika hali hii kuna nini nitajuaje mimi eh? nitajuaje ulimwengu ni mkubwa unakutana na watu wengi sura mpya kila siku samahani lakini nnahitajika kukamilisha shughuli zangu mjini kwanza nikutane na mwalimu mkuu kwa heritutanana baadaye mna nyinyi watoto eh, msiogope mimi ni mgeni kwenu tumekutana kwa mara ya kwanza sio ndio na hadi hapo tunakamilisha sehemu hii ya is5 ya mchezo huu wa redio cross generation kizazi njia panda kwa nini banda na kadu wanamwogopa sana kanyama na je messi atafanya nini baada ya kufahamu kwamba ana mimba ya dan kwa haya na mengine mengi ungana nasi katika kipindi kitakachofuata na endapo ungependa kukisikiliza tena kipindi hiki au vingine vinavyotayarishwa na dw kwenye mfululizo wa michezo ya redio ya li by er tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe ukiwa na maoni pia usisite kututumia kupitia facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa