ouchvele learning by ear noah bongo jenga maisha yako ujambo na karibu katika kipindi kingine cha learning by ear noah bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunafuatilia maisha ya vijana watatu dan messi na nicky kwenye mchezo huu wa radio crossroad generation kizazi njia panda lakini kabla ya kuendelea na kipindi chetu cha leo kwanza tutupie macho yaliotokea katika kipindi kilichopita hatimaye wadogo zake mesi wako njiani kurudi nyumbani walikuwa wakiishi na shangazi ya olena ambaye bila ya kuwajali watoto hao aliwapeleka kufanya kazi katika migodi jambo ambalo halikuwafurahisha hata kidogo walifanikiwa kutoroka na sasa wamepata msamaria mwema ambaye amekubali kuwasaidia kurudi nyumbani na siwezi kuendesha lori hili kwa kasi tukijaliwa pengine tutakuwa nyumbani kesho na iwapo mtu yoyote atawauliza mimi ni nani semeni mimi ni baba yenu sawa je Ye, banda na kadu watafaulu kuungana tena na familia yao kumbuka wazazi wao sasa hawajui waliko familia hiyo imehamia nyumba mpya huku baba yao mzee msoto akikosa usingizi baada ya kuwatoroka polisi kwa tuhuma za kupanga njama ya wizi kwa sasa yuko mafichoni kwa wakwe kijijini je mesi naye anaendeleaje bado anajiuliza maswali mengi kuhusu penzi lake na dan kwa mara ya kwanza kabisa wamefanya ngono na kisha anajikuta anajuta asubuhi yake kwa ni nini sasa si bikra tena najisi mkosaji na ibu mbele ya jamii je mesi ataweza kuondoa hofu yake na ataweza kumweleza dan wasiwasi wake na je dan atazipokea vipi habari hizi mzee kanyama anafuatana na mwanawe kwenda kupata chakula cha jioni ili kufanya mazungumzo ambayo hatimaye yanatibuka baba hutake kunielewa sivyo sina haja na hiyo biashara yako dan unaweza kukataa kujihusisha na biashara ya familia yetu ila fahamu wazi kwamba na mimi sitamkubali msichana yyote kutoka nje kuingia katika familia yangu hivyo ni bora ukatize uhusiano wako na huyo msichana mara moja na uandamane nami kurudi nyumbani umesikia je yeah, dan atakubali kufuatana na baba yake kurudi nyumbani laboria hebu tuungane nao katika kipindi hiki cha 23 kwa jina good and bad news yaani habari njema na mbaya ni asubuhi na mapema na tayari messi ameshafika darasani licha ya kuhangaishwa na polisi waliokuwa wanaipekua nyumba yao wakimtafuta mzee msoto tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarishaimarisha au kupotosha habari yako mesi waonekana mchosena leo niko sawa dani sawa basi m taki kusumbua si wkati huu dan sio hapa darasani sawa tuzungumze baadaye tafadhalihim <gibu> sana dani sitaki kulizungumzia wakati huu sawa sitaki kuzungumza wale wakufikiria akii sikuhusu ni... dani... hebu rudi ukakae katika nafasi yako naache kumsumbua mesinaam ea kabla ya kumtangaza mwanafunzi bora katika mtihani wa somo la biolojia ni moja tu pengine wengi wenu umesikia fununu kutoka kwake lakini kuanzia mhula ujao dan kanyama hatokuwa mmoja wetu tena anarudi nchini kwao laboria na kwa hakika sote tutamkumbuka sana akiondoka kimya kila mmoja na sasa ni habari njema kuhusu matokeo ya mtihani wa kwanza wa darasa hili mwanafunzi bora ni niki jumbeaan aawalimu oh, wow. <coughs> oh, si mimi wakuni shukuru niki wewe mwenyewe ndio aliofanya mtihani huu na wa pili ni messi msoto <coughs> wengi wenu mlifanya vyema lakini nikwahimiza msome zaidi kuhusu mabadiliko ya kimaumbile hasa trudi amefanya vibaya sana <laughs> nyamazeni si jambo la kuchekesha pengine wakati ujao itakuwa ni wewe usipofanya bidii kwenye masomo yako eh, mesi unaripoti yoyote kwa nini trudi hajaja shule leo mwalimu trudi anaumwa aliniambia naenda kumwona daktari leo sawa na kwa kuwa ni rafiki yako utampelekea karatasi zake baada ya masomo sawa oh, na kweli messi kabla sijasahau ningependa kukuona ofisini kwangu baada ya somo hili haya sasa turudi katika maswali ya mtihani hl vijana tuko karibu kuvuka mpaka na kuingia nchini mwetu hata hivyo itachukua muda kabla ya maafisa wa usalama kwenye mpaka kuturuhusu kuvuka mpaka kwa hiyo mwenye haja ajisaidie kabla ya kuvuka mitak kujisaidia hata mimi pia sawa subirini nitafute mali pazuri pa kuejesha gari hapa e, ni sawa fanyeni haraka na msiende mbali na nawsubiri hapa kadu tujifiche nyuma ya huu mti mkubwa ili tusionekane barabarani fanyeni haraka tunahitaji kuvuka mapema kabla jua halijazama umesikia hizo kalia zinatoka kwenye gari yama ndiyo nimesikia hebu nichungulie kadu jificha haraka kuna watu wabaya wanaiba magunia ya nafaka kutoka kwenye unyeruli wa udumbe kime kaduna ulale chini naomba tu wasimziru wa wadumbe bado wapo ndio wamjikoma kunyeka za nakwenda ga kwaficha kichakani mizokopa ktooke subili kwanza kadu mpaka tuhakikishe kwamba hawaudi tena tusubili wanarudi nya watoto mko wapi si wao ni odumbe tuko hapa kadu banda oh. mko hapa mko salama tumeshuhudia yote yaliyotokea tumeogopa sana mmefanya vizuri eh. sana bahati nzuri gari jingine limetokea kwa nyuma wakaogopa eh. wakatoroka eh. lakini tuondoke mahali eh. eh. eh. hapa haraka kabla wazi wengine wajaji na kutuvamia twendeni haraka mesi nimefurahi sana umekuja tafadhali keti nadhani mazungumzo yetu hata kuwa marefu nimekuita kwa sababu sijafurahia kabisa matokeo yako lakini mwalimu mkuu nimekuwa wa pili darasani ni kweli lakini kwa nini unakuwa wa pili nimejaribu kaji ya uwezo wangu mwalimu niamini nimesoma sana kwa bidii naamini unaweza kufanya vyema zaidi ya hivi lakini nadhani ni kwa sababu umeanza kupoteza muda wako mwingi na rafiki yako unamaanisha nini malimut nimekuja kufahamu kwamba unatumia muda wako mwingi sana na yule kijana dan kanyama vile kanyamailsijamaliza kuzungumza messi usikubali chochote kikusumbue akili yako na hapo unaweza kufanikisha malengo yako nina imani kubwa na wewe sio tu kwa sababu unanikumbusha nilikotoka lakini unawakilisha ndoto wasichana wengi kwa hiyo sinaibishi sawa eh? na kwahidi nitafanya kila niwezalo kuhakikisha nadumisha fahari yako nilitaka tu kusikia hilo kutoka kwako mesi unaweza sasa kurudi darasani hadi trudi misiona kwa kazi nifungulie <laughs> umefanya vizuri sana kuja w wow. hiki ndicho chumba chako ni kizuri sana trudi hmm. kabla sijasahau nimekuletea matokeo yako ya mtihani wa biolojia oh, siamini huh? trudi unafanya nini haya wa ni matokeo yako ya mtihani hautaonyesha wazazi wako niwaonyeshe kwani unaona mtu yeyote hapa anaweza kuonyesha matokeo ya wa mtihani wangu wazazi wangu hawako karibu wakati mwingi hawako nyumbani tuyache hayo ee una habari mpya kipi kipya ah, trudi sijui nianzie wapi mambo mengi yanatokea na ni kama ntashikwa na wazimu ah, sishikwu na wazimu wewe sababu nitakuhitaji wakati ya mtene mwingine unaokuja <laughs> <laughs> kwanza kabisa dani anarudi nchini ma laboria nini anarudi kabisa ndio mwalimu mkuu juliet ametangaza hivyo darasani kabla dani alitaka kuzungumza na mimi lakini nikampuuza sikujua alitaka kuniambia naondoka na wewe sijui trudi nimeanza kushikwa na wasiwasi sasa katika siku za hivi karibuni mambo mengi tu yamekuwa kinitatiza akili yangu ya sana kwangu sijui hata nifanyeje nimeanza mzuri kuliko nikinayehaaoneaaaia inaonesha ni kama watu wengi wanatarajia mambo mengi kutoka kwangu hebu <laughs> <laughs> subiri <laughs> kwanza kidogo nimekusikia ukisema umeanza kumwona niki akiwa mzuri kwako messi umeanza kumpenda niki pia trudi sijui hata nifanyeje haya mambo ya vulana na wachumba yameweza kunitatiza akili yangu sitoshe mwali mkuu naye amekasirika kwa sababu sikuwaa kwanza darasani ameniambia mengi tu kuhusu matumaini alionayo kwangu ha, basi kila laheri ndiyo sababu yayakuleta hapa kwangu kuniambia kuhusu ufanisi wako hapana kuna zaidi ya hayo nimekuja ku mm-hmm. N- eh, nimekuja kukomba taulo zako za hedhi lakini... hivi karibuni nitaanza siku zangu za hedhi hey, mesi lakini wewe umepata siku zako za hedhi mwezi huu sivyo hapana ndio sababu nina wasiwasi nimechelewa sana trudi tba hadi hapo ndio tunakamilisha makala yetu ya leo ya leo yaleo yai bynabongo jenga maisha yako katika mchezo huu wa radio crossroads generation kizazi njia panda je messi amepata mimba ungana nasi wakati mwingine ufahamu mengi zaidi kuhusu hali ya mesi ukitaka kukisikiliza tena kipindi hiki basi tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe pia ukiwa na maoni unaweza kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa