douche vele larning by ear noa bongo jenga maisha yako hujambo msikilizaji na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya anibaiia na wabongo jenga maisha yako huu ni mchezo wa redio kwa jina cross generation ambapo tunayefatilia maisha ya vijana watatu messi niki na dan katika kipindi kilichopita messi anapokea barua kutoka kwa niki kumwonya kuhusu baba yake msoto ambaye amekuwa mfanyakazi wa muda mrefu wa baba yake niki mzee jumbe kama mlinzi na sasa familia hiyo ya jumbe inaamini kwamba huenda msoto alipanga njama ya wizi ulotokea nyumbani kwao baba kuna kijana mmoja amenipa hii barua anasema ulipanga njama ya kuiba eti nini puzi mtupu huenda maafisa wa polisi watafika hapa nyumbani wakati wowote ni bora ngekimbia kwenda kwa wazazi wa mama yangu na imani hakuna mtu take kutafuta huko kijijini jioni hiyo msoto anaondoka kujiunga na mkewe lulu huko kijijini lulu hakuondoka kwa uzuri siku chache zilizopita je atamkaribisha wakati huo huo messi anamtembelea dan chumbani kwake bila taarifa baba yake dan naye amefunga safari kutoka nchini laboria hadi nchi jirani ya kisimba kumtembelea mwanawe dan sababu kubwa ya kufunga safari hii ya gafla ni ipi nimefunga <laughs> ah, huyo ni kijana wangu hebu waonyeshe ujuzi wako ta waonyeshe ujuzibaba unafanya nini hapa niki hawezi kumficha baba yake mambo anayofanya asubuhi hiyo anafumwa akivuta sigara chumbani kwake na sasa wazazi wa niki wanamsubiri arudi kutoka shuleni ili wazungumze kuhusu tabia hii alionayo kwa sasa na hapo ndipo inapoanzia hadithi yetu ya leo kwa jina mantok yaani mazungumzo ya wanaumetumesimama kwenye njiapanda tulifuate njia hipi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha tumesimama kwenye njia panda yeah, tuifate njia yeah. hipi sasa kuuongoa yeah. kuumasmarisha au kupotosha yeah, yeah. msakabali wa maisha yetu ya baadayeujambo yeah. uh, niki uh, hebu weka vitau vyako kisha uje tuna mazungumzo na wewe kuhusu nini baba Mm-mm, sitaki ubishi niki nataka tuzungumze usiafanye mambo kuwa magumu ninapokwambia weka vitabu vyako simaanishi uvitupe chini we vipi hebu keti hapa sawa na keti ni nini hasa hivi <laughs> niki ulianza lini hasa kuvuta sigara leo asubuhi si mzaha niki niambie umeanza lini kuvuta sigara si kitambo sana wiki chache zilizopita wiki chache zilizopita eh? hiyo inamaanisha nini wiki tatu kumi ama wiki hamsini zilizopita wiki tatu sawa <laughs> sawa so, so. na umwekua kivuta kitu gani kingine na kwa nini baba mara nyingi navuta kama kama, kama nimevunjika moyo jibu swali langu niki unatumia kilevi kingine zaidi ya sigara hapana wacha kunijibu maswali ya nusunusu niki unanijaribu unajaribu eh? niambie ukweli ni kweli baba wewe unijali kabisa ukweli ni kwamba unajali pesa tu na jinsi unavyoweza kutengeneza pesa zaidi ha? hilo sio kweli nnakujali sana na ndio sababu nimekuita hapa tuzungumze ni kwa sababu mama amekutaka ufanye hivyo hiyo sio hoja sote ni wazazi wako na tunataka sana uwe na maisha mazuri sasa niambie ukweli kwa nini umeanza kuvuta sigara mimi sivute sigara na hata mama yako pia haijarishi baba nimekujibu ulichotaka kufahamu naomba kwenda chumbani kwangu nataka kusoma <laughs> una maana ni lazima uvute sigara sivyi unaona na nando sababu huwa sikuambii chochote wee hutaki kunielewa niki nisikilize kwa makini kuanzia sasa nataka uwache kabisa hiyo tabia uvutaji sigara ni hatari kwa maisha yako urahibu huo si mzuri na utakuharibu uonekane mbaya sana hivyo bora uache kabisa kabla watu hawajafahamu kwamba mtoto wetu anavuta sigara kama mhalifu naenda sasa ha? niki hebu subiri una tatizo gani we mtoto ulikuwa mtoto mzuri sana lakini tangu ulipojiunga tu na shule hii ya bongo umebadilika kabisa umekuwa msumbufu mtovu wa nidhamu na mtu asiyejali ni sawa ukisema hivyo baba kama nimebadilika na kuniita majina yote hayo sasa mbona basi nikafanywa kiranja ya darasa sawa asante sana sasa naweza kwenda chumbani kwangu baba dan umenyamaza sana mwanangu hebu naambia unaendeleaje na masomo hapa shuleni mm, si mabaya vile umeona mahali ninapolala ndiyo nimeona kwa hakika wanafundisha kuishi maisha ya kawaida <laughs> sijui nalipa pesa nyingi za kazi gani ikiwa unaishi mahala kama hapa sawa na gereza lakini napapenda ni sawa na hilo ni jambo muhimu haya nieleze vipi kuhusu huyu msichana au kutaki kunijulisha msichana ipi baba hakuna msichana yoyote umenileta hapa kusoma na kutenganisha na rafiki zangu kwa sababu ulifikii ni jambo la busara kusoma nje ya nchi yangu wale walikuwa marafiki wabaya sana dan walikuwa wanakupotosha na ndio sababu nikaamua kukuleta shule hii ni sehemu ya kupata mafunzo zaidi kujiandaa kuchukua usimamizi wa biashara ya familia yetu da vip hey. umeanza tena baba hilo ndo hapa kujaribu kuchukua usimamizi wa kampuni yetu ya madinipapaa kama nilivyotangulia kusema niko hapa kujulia hali na maendeleo yako shuleni mimi ni baba yako dani na lazima nijue unaendelea vipi na maisha yako istoshe anita alikuja nyumbani kututembelea ana wasiwasi sana na anakuwaza kila siku mara nyingi huwasipendi kumwona anita amekasirika na istoshe yeye ni mtoto wa mshirika wangu wa kibiashara <laughs> nyinyi wawili mnapendeza kuwa pamoja unajuani baba sitaki kujua hadithi za anita sasa nimekutana na msichana mrembo zaidi katika ulimwengu huu na kwa heshima zote naomba usingilie maisha yangu dan unaweza kukataa kujihusisha na biashara ya familia yetu ila fahamu wazi kwamba na mimi sitamkubali msichana yyote kutoka nje kuingia katika familia yangu hivyo ni bora ukatize uhusiano wako na huyo msichana mara moja na uandamane nami kurudi nyumbani umesikia lazima uzakujana na anita wacha ndio wachandidiwotelini tutazungumza tena kesho baada ya kutafakari niliokwambia <tweak> hili halikuwa wazo la busara msoto alikuwa wazo bora kabisa sasa nimefika kijijini nitamwambia nini mke wangu heti ah. lulu mke wangu nimekuja kukuchukua turudi wote nyumbani huna upumbavu htiu nimekuwaza sana mpenzi wangu ndio maana nimekuja kukuona puzi mtupu ah. hmm. pengine lakini sioni ni jambo la busara au nimwambie tu ukweli ah. kwamba lulu polisi wananitafuta na ndio maana nimetoroka sikuwa na mahali kwengine pa kutorokea ila kuja hapa naamini atanisaidia ndiyo atanisaidia amini usiamini binti yangu nunu mwambie mtoto amini wakati ule ulikuwa mshana mdogo sana mduno hebu mchotee baba yako maji ya kunywa hiki kikozi chake hakiishi ni kwa nini mama acha nietia hayo maynilulu msoto mumeo samahani sana sikukusudia kusudia kwa kushtua mpenzi wan amani kuna tatizo gani huko nje mamalulu hebu nenda huko nje ukamwangalie mtoto hayo makelele sio ya kawaida una tatizo huko msoto umetokea wapi na mesi yuko wapi kwa nini umemwacha peke yake kuna nini He? msoto unafanya nini hapa mlevi mkubwa mama tafadhali hacha nizungumze naye <laughs> habari mama lulu <Lolo. laughs> nimefurahi sana kukutana na wewe tena <laughs> naingia ndani lakini hasipobutu kukutisha mwanangu aya niambie msoto ni nini kilichokuleta hapa ha? <laughs> nakuja kufungua yuko wapi nani baba yako yuko wapi tumekuja kumkamata kwa tuma za kupanga wizi wa kutumia nguvu baba babangu hayuko ame nini emtoka mbele yangu ah, hayuko naomba mniamini hayuko hapa lazima amejificha hapa askari ndio afande empekuwe nyumba vizuri inaposema pikuwa vizuri yaninamaanisha angalia vizuri kabisa bila shaka fande. sawa bila shaka Aya. tafadhali hakuna haja ya kufanya msako hapa baba yangu hayuko hivyo ni vitabu vyangu vya shule sasa yuko wapi sijui mesi anabaki akisimama kuwatazama polisi wakifanya upekuzi ndani ya nyumba yao huku akitarajia kwamba baba yake yuko salama anapoelekea kijijini lakini je lulu atamsaidia mumewe au atamfukuza kwa mengi zaidi ungana nasi kwenye kipindi kitakachofuata endapo ulikosa kukisikiliza kipindi kilichopita basi usiwe na wasiwasi msikilizaji kwani unaweza kutembelea tovuti yetu ya dwde mkwawajulbe kukisikiliza tena kipindi hicho na vingine pia vilivyotangulia au ukiwa na maoni usisite kututumia kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa