ocvele by ir noa bongo jenga maisha yako hujambo msikilizaji na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya learning by ear noa bongo jenga maisha yako kwenye mchezo huu wa radio crossroad generation kizazi njia panda lakini kwanza tutupie jicho yaliyotokea katika kipindi kilichopita katika kipindi hicho mesi anaanza kupata maumivu ya tumbo japo inabainika si kutokana na kuchafukwa kwa tumbo wakiwa chooni pamoja na rafiki yake trudi mesi anafahamu chanzo cha maumivu hayo trudi natokwa na damu unaona ni siku zako za hevi pongezi sana mesi sasa umekuwa mwanamke kamili Trudy, rafiki mkubwa wa mesi anamsaidia kuficha aibu hiyo rafiki wa dhati kweli lakini kwa upande mwingine asichofahamu messi ni kwamba trudi anajaribu kumtongoza dan licha ya mvulana huyo kuonyesha nia ya kumtaka mesi uh, uh, nathani, mimi kuwa marafiki wa wa dani. lakini naomba kuondoka msalmie mesi ukimwona kabla yangu uh, sasa anakuambia nitakuonyesha chuhudi ni nani messi naye hana habari ya kinachoendelea nyumbani kwao baba yake alipanga njama kumuuza mtoto wao mchanga kwa tajiri mmoja mjini ili kuitoa familia yake katika hali ya umaskini hebu sasa tusikie ni yapi yanayoendelea katika kipindi hiki kwa jina in the stomach, yani vipepeo tumboni lulu mama yake mesi ndiyo kwanza ameruhusiwa kutoka hospitali kurudi nyumbani mumewe msoto amefika hospitali ili kumsaidia kurudi nyumbani lakini lulu anashangaa kuona mabadiliko kwani wamehamia nyumba nyingine katika mazingira mapya kabisa tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hiki sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha uh-huh. tumesimama uh-huh. kwenye njia panda yeah. tuifate njia hivi sasa uh-huh. kutuongoa uh-huh. kutuimarishamarisha uh-huh. uh-huh. aukupooshamakaba yeah. yeah. a maisha yetu aaa yeah. yeah. <laughs> karibu sana mke wangu ngululu katika nyumba yako mpya nadhani utaipenda eh? Hey, hii ni nyumba yetu mpya yeah. nzuri sana msoto ikague vizuri ikague tu tembelea kila mahali kadhalika nimenunua samani mpya na kwa vile nyumba hii sasa ina umeme pia nimenunua televisheni hii ndogo lakini zaidi ni hey. Hey. pia maji nyumbani kwangu hey. hii ni kama ndoto inamana hatutanunua tenamaji shaka bila shaka kabisa lakini tutagharamia huduma hizi za maji eh? mm. wewe na mesi amtalazimika tena kuamka asubuhi na mapema kwenda kupanga fuleni ya maji sasa unaona lulu maisha yetu yamebadilika kabisa tumeutupa mkono umasikini na maisha ya kukata tamaa lakini mtoto pesa zote hizi umezitoa eh? wewe wew nieleze umemuuza mtoto wetu kumbuka ulisema utamgawa watu wenye uwezo ili waweze kumlea vizuri hebu hebu ukweli msoto eh? eh? nisikilize basi ilibidi nifanye hivyo hatukuwa na jinsi katika kujitoa kwenye hali hii ya umasikini huyo mtoto anaweza kuishi bila ya sisi nilimpata tajiri mmoja atakayemtunza vizuri mtoto wetu wala hakuna matatizo wan unataka kuishi maisha haya ya umasikini milele lulu tunaweza kupata mtoto mwingine hata kumi ukitaka tayari tayariuipokonywa watoto watatu ulinidanganya kwamba watoto wangu wawili wa, wa wanakwenda kuishi na na yao eh? kabisa chochote tangu wa watoto wangu na sasa wangu sasa umemuuza mtoto mchanga wa kike jamani kwa faida gani ili kununua thamani na televisheni kwani hii ndio thamani ya mtoto wetu kweli tafadhali lulu usijaribu kuhoji mwenendo wangu nanskia nasikia makelele sana tangu nimefika hapa kuna nini eti mama kli nasahau kama tuko kwenye nyumba mpya unafanya nini hapa unapaswa shuleni kweli kabisa unafanya nini sa kama hizi hapa mes ha? ni hadithi ndefu mama naweza kuzungumza naye kidogofaah na oh, kwa hiyo nyinyi mnashirikiana kuniangamiza zivyo eh? <laughs> mnataka kunifukuza kwenye nyumba yangu eh? siwezi kukubali hilo litokee kamwe niki naweza kuzungumza na wewe sitaki ni kuhusu mesi kuhusu mesi amefanya nini eh, sijui kama umegundua lakini lakini nini hepi sema haraka muda wa kupumzika utakusha dakika chache zijazo ni kuhusu dani dani amefanya nini amefanya nini u mpumbavu kumbe ningemvunja meno wakati tunapigana dani alimpa messi pesa nyingi sana alifanya nini trudi unaohakika naayo usemayo Hey, wewe mimi ndiye niliyefungua bahasha hiyo iliyokuwa na pesa ametoa dani na nilimwona kwa macho yangu hebu uh, subiri nina wazo na enapotarizia sote tunaweza kupata tunachotaka na kusikiliza sijakuambia lakini mm nampenda sana dani kwa hiyo ukinisaidia pia mimi nitakusaidia kumpata maiso hmm. hmm. lakini mimi na dani sio marafiki kabisa na unajua hivyo sasa ni vipi nitakusaidia kuwaleta pamoja n na... ni rahisi sana itabidi huyo rafiki yake <mulia> iya mwaminijamani ni kweli kabisa rafiki zangu na kisha nikampeleka nyumbani jamani fikirieni eti rafiki zangu kwenye hii nyumba mpya nani tena huyu anaaribu mipango hebu kwanza ngoje ninam msoto hapa anaongea nani wewe msoto huyu ni mwajiri wako jumbe mabanike kwa nini leo hukufika kazini mpaka dakika hii unafahamu hasara ulionisababishia kwanza siwezi kutoka nyumbani bila kuwepo na ulinzi wa kutosha unapaswa kufika kazini mara moja ama sivyo utafanya nini utafanya nini jumbe nitafanya hmm? nini nitakufukuza kazi utanifukuza kazi mimi unadhani mi nikibiritie eh? utanifukuza kazi usifanye mzaha msoto nitakufukuza kazi na nafasi yako nitampa mtu mwingine hivi unafahamu ni wangapi wanatafuta kazii ah, mi sitaki kujua wefanya kile unaona zawa kama nikunifukuza kazi weweendelea subiri kwanza kabla ya kunifukuza kazi mimi ndio naacha kazi mwenyewe sitaki tena kazi yako oh anosakubwa sana msoto usirudi kunililia baada ya wikimoja kutafuta kai nanina maana hiyo jumbe mnaelewa eh? ah. bana najua sikirizeni kwanza rafiki zau yule bwana ni mwajiri wangu wa zamani mpumbavu sana eti anafikiri ye pekee ndio mwenye pesa hapabasi eh? ah. ah. bana msijali msijali rafiki zangu msijali sasa za nisikilizeni nisikilizeni nisikilize. nisikilize. ile raundi nyingine inayokuja pia nitailipa mimi kunywe mpaka asubuhiyakunywa kunisaidia kumenya vitunguu messi hebu nieleze sasa mwanangu una matatizo gani buno umebadilika sana mara moja tu kisha gafra umekuwa mkubwa ndio sababu nitaka tuzungumze uh, nimepata siku zangu za hehimama mama, mama nasema nimepata siku zangu za kwanza za hedhi nimekusikia samani sana mwanangu siku zote nilifikiri bado wewe ni msichana mdogo lakini sasa nitakwambia kila kitu unachohitaji kufahamu umesha chaleo, mama tayari mwalimu wamekusha niambia eh? wamekwambiandio ah, sababu umerudi nyumbani mapema ndio mama messi haya ni mambo ya kawaida mwanangu upasikuwa na wasiwasi au kukosa kwenda shule wakati wa siku zako za hevi pengine ni jambo la kawaida kwako kwa kwa mama lakini sio kwangu sasa naona mambo amebadilika gafa kuanzia shuleni hadi tatizo hili la hedhi bila kusahau wavulana nao ni a ndama wavulana wavulanagani tena hey, mesi kuna kitu ambacho nanificha eh? mama kuna wavulana wawili darasani ambao wanajaribu kunitongoza mmoja linaandikia barua na mwingine akanipa pesa na sijui hata nifanyeje nahitaji ushauri kutoka kwako kwa hakika nimechanganyikiwa bila shaka mtu unaweza kuchanganyikiwa mwanangu hebu niambie kwa hivyo ulichukua hizo pesa ndiyo m- e, na ukazifanyia nini nimelipia gharama ya matibabu yako hospitali ah, kweli nilidhani baba yako ndo alilipa haya ni sawa na je huyo rafiki yako alitaka nini baada ya kukupa hizo pesa nini hakuna na sijafanya lolote lakini lakini nini sema tu ukweli mesi hebu niambie mwanangu lakini nini lakini kuna mmoja kati yao kila mara macho yetu yanapokutana nasikia kama kuna vipepoo vinaruka tumboni hayo ndiyo mazungumzo ya mama na binti yake ambayo mara nyingi si kawaida hasa katika utamaduni wa mwafrika japo ni mazungumzo muhimu sana hadi hapo msikilizaji tunakamilisha kipindi hiki cha leo cross crosso generation kizazi nje ya panda mambo yanazidi kupamba moto na hivyo basi usikose kuungana nasi tena katika kipindi kitakachofuata ili usikie mengi zaidi katika hadithi hii pia unaweza kutembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe kupata uhondo zaidi ukiwa na maoni hali kadhalika unaweza kuyatuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa