Village, by ear Noah bongo jenga maisha yako yakoujambo na karibu katika kipindi kingine cha Learning by ear tukiwa bado kwenye mfululizo wa mchezo wa Radio crossroads generation kizazi njia panda mchezo unaozungumzia changamoto zinazowakabili vijana hasa barani afrika katika kufanya maamuzi ni mkondo gani wa kufuata ni mwamini nani au kipi muhimu maishani bado tunafuatilia maisha ya messi dan na niki wanapojaribu kutafuta majibu kwa maswali haya lakini kwanza tujikumbushe yaliyojiri katika kipindi kilichotangulia ni siku ya kwanza shuleni bongo na niki na dan wanaonyeshana ubabe kutaka umaarufu mimi naitwa dan sipo konyeko wenu na ukiwa na mpango zungumza na danhpappaskilizadi jina langu ni niki kidogo mshari Aha. kwa wenye kupenda vioja niki sio mchokozi mimi ni niki mimi nina kiburi kidogo gani hayo hayafurahishi kwa upande wake mesi siku yake ya kwanza ilikuwa ngumu sana shuleni akiwa mwanafunzi pekee kutoka familia maskini baadhi ya wanafunzi walimdharau na kuanza kumdhi haki samahani naweza kuketi karibu yako msichana mchafu aliyevaa matambara na asiye viatu au wapi je ni apy atakaotokea katika kipindi cha leo messi atakubalika miongoni mwa wanafunzi wenzake naje wavulana hawa wawili niki na dan waataridhiana endelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki cha nne katika mchezo huu emotional battles yani vita vya hisia lakini kwanza ni messi na rafiki yake trudi wanapokutana mjini tayari kwenda shuleni tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au messi kwa uhakika umebadilika sana umekuwa mrembo umenunua lini hizi nguo na mtindo wako wa nywele umependeza sana wavulana watakupapatikia darasani tafadhali trudi unanitania <tuhu> lakini asante kwa pongezi zako tupande hili basi wichakaa besi <tuhu> hey, kwani unatoka sayari gani sikiliza sasa sisi ni wanafunzi wa bongo hatuwezi tena kupanda mabasi yaliyochakaa lazima tunde na wakati na pia kudumisha hadhi yetu tunasafiri na mabasi yenye muziki <laughs> trudi hilo ni muhimu kweli usijali basi letu sasa limefika twende sasa ah, trudi hili basi limejaa kupita kiasi twende si tatizo tutasimama tu watu wengine watashuka sasa hivyo hebu mtazaminerevana ondakta siwamependeza <laughs> mi sioni kama wamependeza ni kama wahuni tu besi ana mshamba wewe huyu kondakta <laughs> uh, ni rafiki yangu wa karibu naona una, una safari ndefu ya kujifunza mengi ni kama ndio mwanzo wa kuingia mjini kutoka kijijini tunaweza kusema hivyo maana nilisomea shule hatua tu kutoka nyumbani kwetu na umbali wangu ilikuwa ni kwenda kuchota maji au kununua vitu sokoni yaani baba yangu hakuniruhusu kabisa kufika mjini na kwenu ni wapi tandika unaishi hmm. tandika wa mabanda ukiendelea utapoa kisha <laughs> unachekesha unafahamu kwamba naumw ana jino na siwezi gharama ya daktari kwa hiyo ukupaswa kuwacha uchemke kwa muda mrefu sana zake za shule au mrefuzake unasemaje hata bila nguo hizi za shule tayari mesi ni msichana mrembo sana hahitaji nguo hizi kudhihirisha urembo wake kwani ufurahii msoto kwamba mtoto wetu amejiunga miongoni mwa shule bora zaidi umu nchini boa afuraia kwamba wanawake wengine walimchukua mtoto wangu kwenda kumnunulia nguo na kumpeleka saluni kusuka nywele ili hali sisi hapa nyumbani tunakunywa uj asubuhi mke wangu mjamzito bila ya kujua ni wapi tutatoa pesa za kumlea mtoto aliyetumboni tu msoto, faulu, siku moja kwanza unaweza kuchukua mkopo fraotoawa na watu wengi hufanya hivi mara kwa mara <laughs> nina wazo zuri zaidi ni lini unatarajia kujifungua <sighs> wiki ijayo kwa lio naniuliza hivo <laughs> sipendi kusema haya lakini naona ni bora mtoto huyu tumgaav hey, hey, hey. unasemaje hapana nimesema hapana hilo aliwezekani msoto sikubali kamwe hey. Ya maza a mwanamke usie na mana usiniua jamani utaniua <laughs> naenda kutafuta mtu wa kumtunza mtoto wetu ambaye atamlea vizuri kabisa sisi uwezo wetu duni hatuwezi kumlea mtoto mwingine hebu ah, ntolee na uji wako kwa hapo kwanza umepoa sana na hata sio mtamo wacha nendenikanywa pombe zangu <laughs> sasanimesubiri sana kusikia kengele hiyo hatimaye sasa ni muda wa mapumziko mesi nimechuka sana na huu mrundiko wa masomo baiolojia kemia fizikia ah, lakini mi nimefurahia sana hasa hasabioloia somo inaogusia maswala ya viumbe katika vitengo mbalimbali mbali. tafadhali mesi kumea hapo msichana nahitaji kupumzika mara kwa mara maraunaona oh, nilikuambia wavulala washaanza kuvutiwa na wewe nilisema watapapatika watakupapatikia hapa darasani oh, messi samahani naweza kuzungumza na wewe lakini iwe faragha kwa nini faragha sina cha kuficha mimi mesi eh, we nawe usiwe mkali hivyo deni anataka kuongea na wewe pembeni ndio lakini si anaweza kuzungumza hapa ah, sawa basi niitaka tukuambia kwamba wewe ni mshina mrembo sana <coughs> mesi uko sawa kuna tatizo tatizo gani wewe hapa hakuna tatizo tatizo pekee ni wewe oh, tatizo moja baada ya jingine mm, hapana niki niko sawa asante kwa kunijali ast hebu turudi darasani ah, mesi. darasani ikiwa huna shaka na hilo ni kweli kabisa kama kiranjo wa darasa naona ni nivye mumsindikiz hadi darasani lakini amekataa wito wako pole asanteni sana nyote wawili lakini naweza nikafika darasani bila kusindikizwa na mtu yoyote twende turudi au bado unasubiri kusindikizwa <laughs> nani mimi hapana hakuna aliniuliza <laughs> <laughs> hloheohao dan eodnheo dan Hello. dan unanisikia ah, baba nakusikia lakini mtandao wetu wa intaneti hapa upo chini sana ah, sawa haya basi nieleze mwanangu mrithi wa ufalme wa kanyama unaendeleaje huko ngambo ah, baba sisi sio si, familia y kifalme lakini wewe umechukua jina la babu yako sivyo jina la kanyama linaheshimika sana hapa nchini nadhani unadumisha sifa ya jina hilo uko kisimba kabisa baba vyema kabisa sasa nambie unaendeleaje ah, kila kitu ni salama baba hebu nionyeshe chumba unachoishi kupitia hapa mtandaoni nataka kuona huduma linazogharamia ah, baba si uwezi kuonyesha kwa sasa sijakipanga vizuri chumba changu kwa hiyo hujaacha tabia yako mimi na mama yako tulikupeleka huko ili uweze kubadilika nafahamu baba lakini naweza kunisha chomba changu siku nyingine na kuahidi nitakunyesha mazingira ya choma changu lakini si leo ni sawa um, nataraji kuja kutembelea wakati wa mapumziko ya katikati ya muhula baba samahani naomba unisajia na pesa kidogo zangu zimeniishia mara moja hii dan nilikupa pesa nyingi karibu dola elfu moja za matumizi umezitumia vipi haraka hivyo hmm? hapa vichu ni garama mno maisha ya gari sina kitu ikichobakia <sighs> sawa nimekuelewa lakini lazima ujifunze kutumia pesa vizuri nitakutumia siku ya jumamosi hiyo ndio siku pekee ambayo siku kazini na biashara nayo yaendeleaje kama kawaida dan nisikilize kwa makini wewe ndiyo mrithi wa biashara hii wakati nitakapoondoka duniani kwa hiyo ni vyema ukianza kujifunza mapema kusimamia lakini baba tumelizungumzia swala hili mara nyingi sana mimi siko tayari kwa biashara hii ya uchimbaji majini kwenye migodi na mimi nimesema mara milioni kwamba huwezi kulikwepa hivi jukumuelo helo baba sikusikii wanisikia helo <laughs> <Bati> mbaya <laughs> inaonekana dan hakufurahishwa na baba yake kumkatia ya simu japo yuko nchi ya mbali na nyumbani anatambua kwamba kamwe hawezi kuepuka majukumu ya nyumbani messi naye anapambana na mazingira mapya shuleni je yeah, ni waamuzi gani atakaochukua dhidi ya wavulana wawili ambao wameonyesha nia ya kumpenda ungana nasi katika kipindi kitakachofuata ili ufahamu mengi zaidi kwenye mfululizo wa vipindi hivi vya lingby er kuhusu kizazi njia panda yaani crossod generation pia ukitaka kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe au ukiwa na maoni tuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa