Dolce village. Learning by ear. Noah Bongo. Jenga. maisha karibu katika sehemu hii ya tatu ya mfululizo wa vipindi vyetu vya nig by er na wabongo jenga maisha yako tukiwa bado tunaangazia maisha vijana watatu wanaokabiliwa na wakati mgumu kufanya maamuzi katika mchezo huu crossrod generation kizazi nje ya panda katika kipindi kilichopita tulikutana na mesi dan na niki shuleni kwao na hivi ndivyo mambo yalivyokuwa lakini kumbuka mesi naye alikwenda shuleni bila ya kumfahamisha baba yake mzee msoto na hata kumtoroka mlinzi na kuingia shuleniwewe hey, wewe wamsichana simama akiwa shuleni messi alimfahamisha mwalimu mkuu juliet matatizo yanayomkumba ni kweli mwalimu mkuu baba yangu anataka mimi niolewe badala ya kuendelea na masomo hapa shuleni bongo mwalimu mkuu alishangaa sana lakini akamwamini sawa mesi sikiliza tatizo lako nalipa kipaumbele kwa kuruhusu kuendelea na masomo bila ya hata kuanza kupata sare za shule hivyo ndivyo mambo yalivyokwenda katika sehemu hii ya tatu kwa jina eroki start yaani mwanzo mgumu ni siku ya kwanza shuleni bongo na wanafunzi wote wanasubiri kwa hamu waalimu wao madarasani bado messi hajawasili lakini dan na niki tayari wamefika na kuchukua nafasi zao lakini kwa hakika wasiwasi unaonekana wazi katika nyuso zao tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha marisha au kupotoshatumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hipi sasa kutuongoza kutumaisaasha auupooshnyamaeni basi mambo vipi kama mjuavyo apnamii naitwa dan sipa kwenye uko wenu na ukiwa na mpango uh-huh. zungumza na dan uh-huh. ukiwa na jamini mimi ndo mwanaume uh-huh. na kama mpango jikange mwenyewe uh-huh. na... Uh-huh. na kama shabiki yangu basi nipe hapana hapana si shabiki wako kabisa una rafuzi ya ajabu ya kigeni na tabia yako mbaya ya dharau nisikilizeni jina langu ni niki kidogo mshari kwa wenye kupenda vioja niki sio mchokozi mimi ni niki mimi nina kiburi kidogo mashairi gani hayo haya furahishiaaibishoa makaribisho mazuri inatosha sasa kila mmoja akae kimya sasa vyema kabisa na sasa nachukua fursa hii kuwatambulisha si, <totitipa> <totitipa> <totitipa> kwa mwanafunzi nasi messi msoto nafahamu nafahamu kwamba hana mavazi rasmi ya shule lakini hilo si tatizo nataka mumkaribishe na ajisikie nyumbani mesi unaweza kuketi na wewe ndio wewe unaitwa nani naitwa jumbe mwalimu utakuwa darasa na atakekuwa mtovu a nidhamu au kwenda kinyume na kanuni za shule tafadhali niletee ripoti ofisini na kwa kuwafahamisha tu mwito wetu hapa ni kufanya bidii na na na na nafasi nzuri ndilo jukumu lililoko mbele yenu kwa hivyo fungueni vitabu mwanze kusoma mwalimu wenu wa kufanyabdimwalimwenu ataungana ataunganananye muda usio mrefuaa mm samahani naweza kuketi karibu yako msichana jipe samahani mwenyewe huwezi hiki kiti kina wenyewe ha. we we we mimi ndo kiranja huyu msichana mesi sivyo mwache aketi ya karibu yako hiki kiti hakina mwenyewe kama ufurahii tafuta mali pengine wazo zuri bwana polisi afadhali nitafute mali pengine bora nikae sehemu nyingine samahani sikukusudie kukuudhi nani amesema umeniudhi <laughs> hivi mimi ukinitazama naweza kuudhika na mtu kama wewe msichana mchafu aliyevaa matambara anaenuka naasie na viatu au wapi kwanza wewe hata sio mtu wa hadhi yangu sijui kwa nini wanatumia pesa nyingi kwa kuwafadhili watu kama nyingi ni kuharibu tu jina zuri la shule hii haya sawa chukua kitu hicho shetani mkubwa ah, wewe hachana naye njo kae karibu yangu naitwa trudi hatimaye <laughs> wanafki wamekuwa marafiki tutaona <laughs> <laughs> samahani kwa kuchelewesha baba mes ilibidi kwanza kwenda kumtambulisha mesi kwa wanafunzi wenzake sikuelewi mwalimu hii shule si hadhi yetu siwezi kugharamia masomo ya shule hii binti yangu hawezi kusoma hapa najua sasa wanafunzi wenzake wanamcheka na kumdhihaki darasani bwana msoto nimekuwa mwalimu kwa muda wa miaka ishii iliyopita na kwa muda wote huo sijaona mwanafunzi mwenye hamu na kujitolea kuendelea na masomo kama binti yako mesi unafahamu kwamba kwanza alimtoroka mlinzi mlangoni nakuja kunionam alifanya nini usijali hilo si muhimu ninachotaka kukueleza ni kwamba mpe nafasi msichana huyu aendelee na masomo yake kwa hakika anastahili alifanya bidii sana kwenye masomo yake na haiwezekani kwamba ataolewa tu na kupoteza nafasi hii ya kuendelea na masomo Aa, na kuhusu mahitaji ya shuleni mwalimu sare za shule viatu shule hii ya bongo ni nzuri lakini inasisitiza viatu vya ngozi na usijali kuhusu hilo nitashughulikia mimi mwenyewe binafsi na kama ilivyotangulia kusema mtoto wako ana kiu sana kusoma na sisi tuko hapo kukata kiu yake hiyo sasa ukisema nisijali una maana kwamba nisahau gharama zote hizi ninachomaanisha ni kwamba mwache mesi aendele na masomo yake tutajaribu mm-hmm. tu kumsaidia hujui kwamba elimu itamuweka wapi siku za usoni Hmm. haya ni sawa nitafikiria jambo hili hamna muda wa kufikiria tayari mesi yuko darasani ni aidha aendele na masomo ama umrudishe nyumbani chaguoni lako mimi nimetekeleza wajibu wangu tu hmm. sawa mwalimu wacha aendele na masomo lakini akilalamika kwamba wanafunzi wenzake wanamcheka au kumsumbua kwa jinsi alivyo kimavazi na hata hadhi yake basi nitakuja kumtoa mara moja lakini ikiwa utaridhia baadaye nitakwenda na mesi hadi mjini kumnunulia sare za shule kweli eh? <laughs> hakuna muda wa wedhovynaadmaana na, na, wewe utannunulia na mimi kitu pi e, e, e, e, samahani unafanya mzaha sivyohapana hapana mwalimu nakutania tu samahani bwana msoto sipendi matani aina hii sasa unaweza kwenda kwenye shughuli zako asante kwa kufika sasa tumefika duka la sare za shule lile pale pembeni mwalimu nakushukuru sana hata sijui nitakulipa vipi kutokana na ukarimu wako bila shaka kupitia juhudi zako kwenye masomo mesi hilo tu unajua unanikumbusha siku zangu za utotoni pia mimi nilipata hali ngumu kupata elimu yangu ha, kweli eh, kabisa siku nyingi zimepita sasa lakini nahisi tu yale yote unayoyapitia wazazi wangu hawakutaka niende shule kwa sababu eti mimi ni msichana na waliamini ningeweza kujifunza nikiwa nyumbani hasa kutoka kwa mama lakini shangazi alisisitiza nipelekwe shule na ndio sababu nikaamua kamwe sitomnyima mtoto yoyote haki hiyo ha, kumbe nisikujua hebu jaribu kupima nguo zako tazama ile ile pale waionaje ile sare ya shule ya bongo naona kama ndoto nitamani sana kujisi mwanafunzi wa shule ya bongo na unastahili mesi hebu nienda ukaijaribu niki hujasema lolote tangu tulipotoka shuleni e eh, siku yako ilikuwaje shuleni nina hamu sana kusikia baba kusikia nini ah, chochote kile unaionaje shule hiyo wanafunzi wenzako na waalimu nina hakika haya ni mazingira tofauti sana siivyo mwalimkuu amenichagua kuwa kiranja wa darasa kweli <laughs> niki vizuri sana siku ya kwanza na tayari umewaridhisha walimu wako kweli najivunia mtoto wangu ni fahari kubwa nina hakika pia mama yako atafurahia habari hizi bila shaka atazifurahia lakini niki huonekani mwenye furaha kwani wukutaka hapana ndio si kwa sababu ya kutoliwa kuwa wkilanja mm-hmm. au kuna jambo jingine au ungependa tupitie sehemu yetu ya chakula nini <laughs> tunaweza kuzungumza mawili matatu pale hata hakuna haja ni kuhusu mvuana mmoja anaitwa dani amefanya nini ni kama kama nini nasikiliza dani amefanya nini baba sitaki tulizungumzie zaidi swala hili tafadhali twende nyumbani sawa hmm. haya niki anakumbwa na tatizo lakini anasita kumweleza baba yake anahisi kwamba huenda akaeleweka vibaya je ni vipi atalitatua swala hili tayari dan anahisi kuna uadui baina yake na niki na anaamua kuaelezea marafiki zake nyumbani machungu aliyonayo kupitia mkanda wa video na hadi hapo ndio tunakamilisha makala ya lai bye noa bongo jenga maisha yako kwa leo lakini ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe au ukiwa na maoni unaweza kutuma kupitia ukurasa wetu wa facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa