Dolce village. Learning by ear. Noah Bongo. Jenga. maisha ujambo na kwa mara nyingine karibu katika vipindi vya in bye na wabongo jenga maisha yako tukiwa katika mfululizo wa mchezo huu wa redio crossod generation kizazi njia panda mchezo unaoletwa kwako na dw katika kipindi kilichopita tulikutana kwa mara ya kwanza na vijana watatu shujaa na wajasiri kabisa niki jumbe mwenye umri wa miaka 1 akiwa dukani akinunua mahitaji yake ya shule kabla ya kujiunga na bongo academi ni siku nzuri ya faraja hasa kwa mama yake hebu sasa tuungane nao tena tusikie yale yanayoendelea kijana wangu wanajiunga na bongo adem mm. sasa nitaweza kujigamba mbele ya wenzangu kuhusu ufanisi wako kijana ah, mama wakati huo huo dan kanyama anakutana kwa mara ya kwanza na mwalimu mkuu wa shule hiyo juliet japo hakufurahishwa na makaribisho yaliyopokea kinyume kabisa na matarajio yake anapoanza maisha mapya katika nchi hii ya kigeni na unasema wewe sirahiya nchi hii si hvyo ni kweli kabisa mimi natokea aboahaa mm-hmm, mm-hmm, mm-hmm. vizuri na pia umeleta karo yote ya shule katika sarafu ya nchi hii kwa upande wake mesi msoto ulikuwa mwazo mzuri kwa maisha yake baada ya kugundua kwamba amepata msaada wa masomo kutoka hazina ya raisi kujiunga na shule ya bongo ademi shule yenye sifa kote nchini humo lakini wazazi wake hawajaridhia suala hilo baadaye siku hiyo jioni messi anasikia mazungumzo kati ya wazazi wake endelea kutega sikio kupata uhondo zaidi katika sehemu hii ya pili ya mchezo huu wa redio of two classes, katika mada ya mgongano wa madaraja mawili baada ya kusikia mazungumzo ya usiku kati ya wazazi messi sasa anaamua kitu kimoja tu asubuhi na mapema kabisa ananyata kutoka nyumbani kwao na moja kwa moja anaelekea shuleni bongo dem tumesimama kwenye njia panda tuifuate njiais kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha tumesimama kwenye njia panda yeah, tuifuate yeah. njia hivi sasa kutuongoza kutuimarishaimarisha au kupotosha aha. Ta wa yetu ya tafadhali niruhusu tu nipite nimekwambiwa kuliungu wote kumba nimekubaliwa kujiunga na shule hii ya bongo na hii hapa ndo barua yangu unaweza kuisoma mwenyewe kama ukitaka wewe msichana unadhani mimi ni nimjinga kiasu navyofikiriatafadali eh? nakuombanani kasema naweza kusoma nimekwambia maramia sitakuruhusu kuingia shuleni bila kuandamana na muzazi wako karete muzazi wako tafadhali nataka tu kumwona mwalimu mkuu hilo tu ndo naombahiloesogea huko unataka kutatiza kazi zangu bule weweaskari una matatizo gani lakini hebu fungua mlango haraka k hebu mtazame yule mlinzi anatabia mbaya ya kushinda msoto yule mlinzi wetu mlevi nyumbani ah, baba. mwone amekuja kazini na mtoto wake na sasa wanapiga gumzo tu sijui wanaongea nini na yule mtoto wake eh, samahani niwasaidie nini tumekuja kumwona mwalimu mkuu ah, tafadhali naweza kuona barua ya kujiunga na shule ii hapa barua hivi unadhani tunaweza kuja hapa bila ya barua ya kujiunga na shule fungua mlango mlangowewe ah. keli matajir mebarikiwa na mungu maisha kuwa nimceremko s sawa karibu mzee karibu karibu suvili vasi nikufungula mulangoewawe wamsichanasimama nasiwezi kuwacha umulango wazi nisimamishieni uyo arao araoshika halo halo kakaangu msoto unaweza kuzungumza afu <coughs> minakizasiwaliganiezai bila shaka kakaangu unaweza kuzungumza setie eh? sikuote siunazungumza <laughs> lena lazima uheshimu kazi yangu mimi ni mlinzi tu wa mlangoni na hilo hiloe eh? kukaa tu masaa mengi ukiyangalia watu na shughuli zao aya sasa boso wako yuko hayupo amempeleka mtoto wake shuleni mvulana wake nirika ya binti yangu tu mesi nika kubwa kubwa hivi lena hivi ni nini kinachoendelea dadaangu sijasikia lolote tangu wachukula watoto wangu kadu na banda usio na wasiwasi wasi kaka eh? kila kitu kiko sawasawa sawa kabisa wanao wako salama kabisa kaka unajua funa kutumia pesa yaani hmm. ukiweza nenda tu ofisi za posta na kitambulisho chako utaweza kupokea pesa hizo <laughs> asante sana dada yangu asante sana nashukuru sana kwa msaada wako sikiliza kakangu unansikia? lena hivi naweza kuongea na watoto wangu msoto eh, mara ngapi twwalizungumzia swala hili kakaangu jamani na eh? kadunabanda wanahitaji tu muda wa kuzoa mazingira ya hapa eh? kama ujuavyo hii ni nchi ya na kila kitu pengine, nao, kumbuka, kumbuka <laughs> ni tofauti kabisa pengine ukianza kuongea nao utafanya kukumbuka kukumbukakumbuka nyumbani ni kweli dada naelewa naelewa lena lakini ah. hao halo lena lena eh, eh. kwani umekata simu au bado uko kwenye laini halo oh, mesi inasikitisha unahakika kuhusu mpango huo wa baba yako kwa sababu lazima nitazungumza naye kuhusu swala hili ni kweli mwalimu mkuu baba yangu anataka mimi niolewe badala ya kuendelea na masomo hapa shuleni bongo nilisikia akimwambea mama yangu kwenye mazungumzo yao jana usiku walidhani mimi nimelala nilitarajia kuwa na siku njema sana jana lakini baba yangu amenivunja moyo sana nimelia usiku kucha nisijua la kufanya sawa kufanyaamssikiliza tatizo lako nalipa kipaumbele kwana unaonekana una hamu ya kuendelea na masomo na kwa sababu hiyo siwezi kukatiza ndoto yako nitakusaidia kufanikisha ndoto hiyo kwa kuruhusu kuendelea na masomo bila ya hata kwanza kupata sare za shule utaweza kuendelea na masomo hadi wazazi wako watakapokuwa na uwezo wa kununua sare hizo mwalimu juliet asante sana sijui niseme nini naahidi kufanya bidii katika masomo yangu nina hakika utajutia uamuzi uliochukua mwalimu mkuu ni matumaini yangu itakuwa hivyo messi naamini utatimiza ndoto yako na kama nilivyotangulia kusema kesi yako ni ya kipekee na nina ninahakika itazua mjadala mkali wakati wa kikao cha bodi ya walimu lakini niko tayari kutetea uwamwezi wangu zaidi nataka kukutana na wazazi wako hasa baba yako mwambie kesho aje kuniona shuleni sawa ntamwambia asante kwa mara nyingine mwalimu mwalimu juliet lakini mulim, ni vipi nitamwambia yote akijua nyinginemwalimkaawamb hayaotku ayota usijali nitamwandikia barua fupi umpelekee haya mpelekee hii barua hii inatosha asante sana mwalimu sasa inamaanisha naweza kuanza masomo yangu ndiyo messi karibu sana shuleni bongo adem ila kwa sasa nataka uwahi kupeleka barua hii na niweze kupokea wageni wengine asante sana zitoa wapi pesa zote hizi unarudi nyumbani ukiwa umelewa chakari na kisha ni katikati ya mwezi hebu nieleze msoto unajua niko gizani mimi umevunja benki na kuiba au <tuh> <tuh> <tuh> we, we, unaweza kunidhania hivyo mimi nashangaa kwanza sijaona maafisa usalama wa kibisha ta hodi umezitoa wapi pesa zote hizi msoto kwa nini kila wakati unanidhania vibaya lulu eh? kwa sababu maisha yetu nipanda shuka tu ukiamka hadi unapolala swali unajiuliza kila wakati ni wapi utapata kifungua kinywa chakula cha mchana na hata cha jioni ssetuatarajia y mamaliza umezoea oh, sana kulalamika eh? mesi uko wap anapaswa kwa nyumbani sasa msi ametoka tu sasahivi amekwenda kununua maji ya kutumia kwa na kupikia lakini amekwachia barua i apofupi ebu some wanza ah, barua nyingine tena hizi barua nyingi nyingi za nini ah, ewu iweke huko nitasoma baadaye mi nimechonga nahitaji kupumzika msoto hizi pesa umezipata wapi au tayari umeshamtafutia mchumba binti yangu mesi wewe tayari wamekulipa mahari mahali eh? sivyo na ni nani hasa uyoyo kumbe kuna ukweli wanavyosema wana wake nii mmetoka sayari nyingine kabisa nimechoka mama nisaidie kunitoa hii ndoo tafadhali <laughs> <laughs> <laughs> ole sana mwanangu asante baba mama bei ya maji imepanda sasa eh? bei imepanda yaani chakula kimepanda ki kodi ya nyumba imepanda yaani kila kitu kimepanda ki isipokuwa mishahara tu baba kuna jambo jingine ningipenda kukueleza na hadi kufikia hapo ndio tunakamilisha sehemu hii ya pili ya mchezo huu wa redio wa lani baia na wabongo jenga maisha yako crosso generation kizazi njia panda je msoto atasoma barua ya mesi kutoka kwa mwalimu mkuu nini kinachoasubiri niki dan na messi wakati wa siku yao ya kwanza shuleni bongo ungana nasi katika kipindi kitakachofuata kufahamu mengi zaidi kuhusu vijana hawa pia unaweza kukisikiliza tena kipindi hiki kupitia mtandao wetu wa dwde mkwaju lbe au kupitia facebook hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa