Dolce village. Learning by ear. Noah Bongo. Jenga. maisha hujambo na karibu katika mfululizo wa vipindi vya by vyaby noabongo jenga maisha yako hii ikiwa ni sehemu ya kwanza kabisa kwenye mfululizo huu wa mchezo wa redio rediocosetio yaani kizazi njia panda hivyo kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi kusikia uhondo kamili tunapokutana na wanafunzi watatu wanaojikuta katika njia panda kufanya maamuzi messi msoto ni miongoni mwa vijana hao ni msichana mwenye umri wa miaka 15 mrembo na mwerevu japo anatoka familia maskini hata hivyo lakini hajaikubali hali ya umaskini aliyomo na anaamua kufanya kila aliwezekanalo kujitoa katika hali hiyo ya umaskini na kujenga msingi bora wa maisha yake na familia nzima kwa ujumla wengine ni niki jumbe kijana mwenye umri wa miaka kuminasit kutoka familia tajiri mwenye kupenda sifa na maji gambo mwisho tunakutana na dan kanyama pia mwenye umri wa miaka 16 kutoka nchi jirani ya laboria wazazi wake wanaamua kumpeleka kusoma nchi ya kigeni ya kisimba jirani tu na anakotoka dan ameahidiwa na baba yake kwamba atakapokamilisha masomo atarudi nyumbani kusimamia biashara ya familia ya uchimbaji wa madini ya dhahabu vijana hawa watatu wanakabiliwa na changamoto nyingi kutokana na mabadiliko ya maisha ulimwenguni na mara nyingi kujikuta katika njia y panda je ni njia gani ya kufuata ndilo swali tunalojiuliza katika mchezo huu karibu msikilizaji katika sehemu ya kwanza ya mchezo huu chini ya mada hei yaani siku ninayoikumbuka maishani messi ametoka kupokea barua kutoka shule yake ya zamani na haamini yaliyomo kwenye barua hiyo tumesimama kwenye njia panda tuifuate njia hivi sasa kutuongoza kutuimarisha imarisha au kupotosha uh -huh. tumesimama uh -huh. kwenye njia panda yeah. tuifuate njia yeah. hipi sasa uh -huh. kutuongoza uh -huh. kutuimarisha imarisha uh -huh. Uh -huh. au kupotosha usinishutua kiasi hicho tafadhali eh? unafahamu vema kwamba mi ni mja mzito halafu usifanya nikajifungua mapema kabla siku zangu mwanangumama pni mm. siku njema kwangu jamaniunauhakika ah, ah, kwa hiyo unataka kunisaidia kutaarisha chakula cha jioni sijakuona lakini ukiwa nafuraha kiasi mama hmm. hebu nisikize kwanza tafadhali ni muhimu sawa haya endelea basi niliepitana jipyamama mimi ndio mwanafunzi pekee katika shule yetu aliyenufaika na msaada wa masomo kutoka hazina ya rahisi msaada huu unagharamia karo yote ya shule ya sekondari hii hapa barua niliyopewa shuleni mama nimetoka kuchukua sasa hivi na hata walimwewangu wamefurahia na kunipongeza sana messi mwanangu nafahamu kwamba mimi ni msichana mwerevu sana eh? na pia nafahamu hamu yako kubwa ulionayo ya kutaka kuendelea na masomo yako lakini sijui ni seminini mwanangu lit mambo yangekuwa tofauti hivi lakini tayari amebadilika mama mm. hebu tazama kinachosalia niwe na baba kuninunulia vitu vichache tu vinavyohitajika shuleni mm. vingine vyote ntapewa shuleni kupitia msaada huu mm. shuleni bongo kuna kila kitu Uzeva, maktaba vahabu, darasa vahabu, la kompyuta baba bababaa huwezi kwa mini tea nimekubaliwa eh? kujiunga na shule ya bongo Academy, baba adem babaw wow. tn ah. yatosha hebu kwanza acho kunikumbatia utanivunja mbavu hebu angalia baba hii ndio orodha ya vitu vinavyohitajika kabla ya kwanza masomo yangu eti nini haya ndiyo makaribisho yakw eh? yaani baada ya kufanya kazi ngumu kusimama mchana kutwa nikilinda nyumba ya mtu ndio hivi U binti yako yuko limwengu tofauti kabisa anasema amepewa pesa na rahisi <laughs> <Hey. laughs> kweli eh? ah. sasa haya ndiyo makaribisho mimi ninayotarajia kila wakati hebu nionyeshe hizo pesa lete basi hizo pesa ha. mpendwa mesi msoto <laughs> pongezi sana kufuatia matokeo yako mazuri kwenye mtihani wa shule ya msingi umekubaliwa kujiunga na shule ya bongo akademi pia wewe ni miongoni mwa wanafunzi wachache watakaonufaika na msaada wa masomo kutoka hazina ya raisi msaada huu utagharamia karo yako kwa muda wote utakapokuwa shule ya sekondari lakini wakati utakapojiunga na shule hii bora yenye sifa kote nchini unahitajika kununua vitu vifuatavyo eh? moja sare mbili za shule mbili jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi tatu jozi mbili za viatu vya michezo nne seti ya ya bla, bla, bla, bla, tu. pumbavu mtupu kwani wanafikiria sisi nani eh? mimi hapa nakula muogo wa kuchemsha kama chakula cha usiku na mtu anafikiria kwamba kumnunulia binti yangu syaanafikia ente vyatu vya ngozi jozi mbili lakini baba tunaweza kujitahidi tu messi usiwe na shaka kuusu hili kwa hakika hii ni sifa kubwa sana haya sasa hebu njeo mwanangu unisaidie kumenya miogo eh? lakini mama mm. si tunaweza kukopa pesa kutoka kwa shangazi lena sivyo ana uwezo wa kifedha anawalea vizuri wadogo zangu wawili na hakika nyamaza ana... mesi nyamaza nisikilize vizuri kabisa sitaki kusikia tena ukimzungumzia shangazi au wadogo zako kwa mtu yeyote yule umenisikia nadhani umenielewa lakini kwa nini vibaya kulizungumzia hilo sitaki kusikia chochote kutoka kwako mesi hebu njo wapaharaka umsaidia mama yako kumenya hiimoo naondoka kwenda nje kidogo Zawa. msoto msoto tafadhali basi usichelewe kurudi chakula kitapoa na pia usielewe sana sawa sawa niki mtakusubili hapa mama niko sawa usijifungie sehemu hii ya kuegesha magari ytu kinisubili niki kumbuka umbeba pesa nyingi sana nataka kuhakikisha umeingia dukani salama kisha ndiyo niondoke ah, nimekuwa sasa mama miaka kumi na sita anaweza kujisimamia mwenyewe ni kweli najua ni kijumbe sasa anakuwa mwanaume na nisingependa kwa kama kijana mdogo ndio sababu nimekukabidhi pesa hizi nyingi huweze kujinuulia mahitaji yako yote shuleni ha ha, kijana wangu wanajiunga na bongo adem sasa nitaweza kujigamba mbele ya wenzangu kuhusu ufanisi wako kijana wangu ah, mama naomba unipe orodha ya vitu unavyotakiwa kununua kila kitu kiko katika hii kompyuta yangu ya mkononi unaweza kwenda nayo wa wa bongo anapaswa kuonyesha ufahari wa familia uaweza tu hauipotezi na ukimaliza kununua kila kitu nipigie tu kituietu nitakua kuchukua ia ae asante sana mama tutaonana baadaye na niki nini tena usisahau jambo moja <laughs> jambo gani mama usithubutu kumweleza baba yako kuhusu pesa hizi eh? pia nafahamu mipango na ya kununulia vitu unavyohitaji shuleni hivyo ukiwa mjanja na nakuficha vitu takavyonunua leo unaweza ukawa na vitu vingi utaka kuanza shule tutaonana baadaye mama niki <laughs> unafahamu kwamba uye ni fahari yetu huyu ni kila kitu kwetu <laughs> Kwa hiyo jina lako ni dan kanyama ndiyo mwalimu na unasema wewe sirahiwa nchi hii sihvyo ni kweli kabisa mimi natokea laboria na hizi hapa ndizo nyaraka zangu za kusafiriahaa mm-hmm, mm-hmm, mm-hmm. vizuri na pia umeleta karo yote ya shule katika sarafu ya nchi hii hatukubali pesa za kigeni isipokuwa m- ziko katika sarafu yadola ya kimarekani mwalimu mm-hmm nilitaka kusema hivyo kwamba tunapokea tu pesa yetu au du la marekani hebu tuzione vyema kabisa karibu sana bongo dani wewe ni miongoni mwa wanafunzi wa kwanza kujiunga na shule hii mwaka huu haya sasa twende nikakuonyeshe bweni la wavulana liko ndani ya mazingira ya shule asante mwalimu Siamini. siamini kabisa hapana msoto hapana hatuwezi kumfanya hivi messi astahili hata kidogo sasa nastahili nini hm? messi sasa ni msichana mkubwa wa miaka kmi na t amekomaa kabisa kua mke wa mtu yule histosha sasa hivi fikiria mahali tutakayolipwa we vipi bwanahpana oh, amini kabisa kamba maneno haya yanatoka kinywani mabangu msoto zungumza so kwa sauti ya chini labda misinatusikia alafu kumbuka nishuka tundo na chumba chake huu ni uamuzi wangu na ni uamuzi wa mwisho kabisa hebu kwanza zimaisha kibatari nataka kulala msoto fikiri kwa makini navyosimai bada asijia saau ulivyofanya kwa vana wetu wapeleka kwenda kuishi kuishinada yako nakamataki nakipuliza mwenyeweshaanza ukoma kwake messi amemsikia ya baba yake akitoa ya kauli inayomvunja moyo na sasa kwa hakika amechanganyikiwa ingawa lazima afanye maamuzi je ni uamuzi gani atakaochukua kwa upande mwingine niki na dan wanajiandaa kwa siku yao ya kwanza shuleni pia bila shaka ungetaka kufahamu sababu ya wazazi wa dan kuamua kumpeleka katika shule ya bongo ademy basi endelea kuwa nasi katika sehemu ya pili ya mchezo huu wa Crossroads generation pia unaweza kufuatilia mchezo huu kupitia mtandao wetu dwde mkwaju lbe au kupitia facebook hadi wakati mwingine kwaheri kwa sasa